సీనియర్ సిటిజన్లకు కేంద్ర ప్రభుత్వం షాకిచ్చింది!

పెరుగుతున్న ధరలు సరిపోవన్నట్లుగా, సాధ్యమయ్యే ప్రతి ఉత్పత్తిపై వస్తు మరియు సేవల పన్ను (జిఎస్‌టి) విధించడం ద్వారా కేంద్ర ప్రభుత్వం సామాన్య ప్రజలపై మరింత భారం మోపింది. పెరుగు, పనీర్, మసాలా వంటి ఎక్కువగా ఉపయోగించే ఉత్పత్తులపై జిఎస్‌టి విధించబడింది. సామాన్యుల వంటగదుల్లో జీఎస్టీ బాంబు పేలుతోంది.
కేంద్రప్రభుత్వం జీఎస్టీని విధిస్తున్న తీరు, తాము అమలు చేస్తున్న విధానాలు పేదలకు వ్యతిరేకమని కాషాయ పార్టీ భారతీయ జనతా పార్టీపై పెద్ద విమర్శలు వచ్చాయి.విమర్శలకు ఆజ్యం పోస్తూ ఈసారి సీనియర్ సిటిజన్లకు కేంద్ర ప్రభుత్వం షాకిచ్చింది.
గత కొన్ని దశాబ్దాలుగా, సీనియర్ సిటిజన్లు రైల్వే టిక్కెట్ ఛార్జీలపై రాయితీలు పొందడంలో ప్రయోజనం పొందుతున్నారు.ఇప్పుడు కేంద్ర ప్రభుత్వం టిక్కెట్లపై రాయితీలను నిలిపివేసింది. భవిష్యత్తులో కూడా ప్రభుత్వం రాయితీలు ఇవ్వడం ప్రారంభించదని కూడా చెప్పారు. పార్లమెంటు దిగువసభలో రైల్వే శాఖ మంత్రి అశివిని వైష్ణవ్ ఒక ప్రశ్నకు సమాధానమిస్తూ, రైల్వేలు నష్టాల్లో కూరుకుపోతున్నందున రాయితీపై నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు చెప్పారు.
రైల్వేలో టిక్కెట్లు తక్కువగా ఉన్నాయని, వివిధ వర్గాల ప్రయాణికులకు ఇస్తున్న రాయితీలు పునరావృత నష్టంపై పెద్ద ప్రభావాన్ని చూపుతున్నాయని మంత్రి అన్నారు.ఇది ఖచ్చితంగా సీనియర్ సిటిజన్లను షాక్ గురిచేసింది.
ఎటువంటి సందేహం లేకుండా, రైల్వేలు భారతదేశంలో అత్యంత చౌకైన రవాణా సాధనం.ఇతర మార్గాలతో పోలిస్తే ఛార్జీలు తక్కువగా ఉన్నప్పటికీ,ఛార్జీలను కూడా నిర్ణీత వ్యవధిలో పెంచారు. గతానికి భిన్నంగా టిక్కెట్ల కొనుగోలుకు ప్రయాణికులు నానా అవస్థలు పడుతున్నారు.ఇతర టిక్కెట్ల సంగతి మరచిపోండి, ప్లాట్‌ఫారమ్ టిక్కెట్ ధర కూడా పెరిగింది. గతంలో టిక్కెట్టుకు రూ.10 ఉండగా నాలుగు రెట్లు పెంచగా ఇప్పుడు ప్లాట్‌ఫాం టికెట్ ధర రూ.50గా ఉంది.
అయితే ఇంతకుముందు రైల్వేలు మంజూరు చేసిన రాయితీలతో సీనియర్ సిటిజన్లు అధిక ధరల నుంచి తప్పించుకునేవారు. పాపం, కేంద్ర ప్రభుత్వం ఇప్పుడు సీనియర్ సిటిజన్లను కూడా మిగిలిన వారితో ఉంచింది. వారు టిక్కెట్ల కోసం మొత్తం ధరను చెల్లించాల్సి ఉంటుంది. రైల్వేలు నష్టపోయే అవకాశం ఉంది.కానీ రాయితీలను రద్దు చేయడంలో అర్థం లేదు.

Previous articleచంద్రబాబుపై వైసీపీ నెక్స్ట్ లెవెల్ టార్గెట్?
Next articleచాలా కాలం తర్వాత మీడియా ముందుకు వచ్చిన కేవీపీ!