అప్పులే కాదు, డ్రగ్ వినియోగంలో తెలుగు రాష్ట్రాలు కూడా అగ్రస్థానంలో ఉన్నాయా?

మాదకద్రవ్యాల వినియోగం సమాజంలో కలతపెట్టే ధోరణి మరియు దానిని వీలైనంత త్వరగా పరిష్కరించాల్సిన అవసరం ఉంది. యువత జనాభా భారతదేశానికి ప్రధాన వనరు. యువతలో ఎక్కువ మంది డ్రగ్స్ మరియు ఆల్కహాల్ ఉపయోగిస్తున్నారు. ఈ సమస్యను పరిష్కరించడానికి కేంద్ర ప్రభుత్వం నాషా ముక్త్ భారత్ అభియాన్’ పేరుతో ఒక పథకాన్ని ప్రారంభించింది.
ఈ పథకం సామాజిక న్యాయం, సాధికారత మంత్రిత్వ శాఖ క్రింద వస్తుంది. దేశంలో మాదకద్రవ్యాల వినియోగం, మద్యపాన అలవాట్ల వివరాలను తెలుసుకోవడానికి ఇటీవల ఒక సర్వే నిర్వహించబడింది.దేశవ్యాప్తంగా రెండు వందల డెబ్బైకి పైగా జిల్లాల్లో ఈ సర్వే నిర్వహించారు.
భారతదేశంలో దాదాపు 15 కోట్ల మంది మద్యం సేవిస్తున్నారని సర్వేలో తేలింది. ఆల్కహాల్ తీసుకునే వారు 18 మరియు 75 ఏళ్ల మధ్య వయస్సు గలవారు. పురుషులే కాదు, మహిళలు కూడా మద్యం సేవిస్తారు.
దేశంలో మద్యం మాత్రమే కాదు, మాదకద్రవ్యాల వినియోగం కూడా పెరిగింది. వివిధ జిల్లాల ప్రజలు నిషేధిత పదార్థాలను వినియోగిస్తున్నారు. కొత్త సర్వే ప్రకారం, భారతదేశంలో 15 కోట్ల మంది ఆల్కహాల్ వినియోగదారులు ఉన్నారు, ఆ తర్వాత 3 కోట్ల మంది వినియోగదారులు, 9.4 లక్షల మంది వినియోగదారులు వరుసగా గంజాయి, కొకైన్ తీసుకుంటున్నారు.
నివేదిక ప్రకారం, ఆంధ్రప్రదేశ్ మరియు తెలంగాణలలో డ్రగ్స్ వినియోగం చేసే జిల్లాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి.మహమ్మారి సమయంలో, రెండు రాష్ట్రాల్లో వివిధ డ్రగ్స్ రాకెట్లు ఎలా ఛేదించబడ్డాయో మనం చూశాము. షార్ సిటీ వైజాగ్ కూడా డ్రగ్స్ బస్టింగ్ కేసులను చూసి పెద్ద ఆశ్చర్యానికి గురిచేసింది.
రెండు రాష్ట్రాల్లో డ్రగ్స్ వినియోగం చేసేవారి సంఖ్య ఎక్కువగా ఉన్న జిల్లాలు ఉన్నాయని సర్వే చెప్పడంతో ఇప్పుడు ఆశ్చర్యం మరింత పెరిగింది. కేంద్రప్రభుత్వం తెలుగు రాష్ట్రాలు అధిక అప్పులు చేస్తున్నాయని అన్నారు. అప్పులతో పాటు డ్రగ్స్ వినియోగం చేసేవారిలో కూడా తెలుగు రాష్ట్రాలు అగ్రస్థానంలో ఉన్నట్లు కనిపిస్తోంది అన్నారు.

Previous articleపోలవరం బ్యాక్ వాటర్ సమస్యను విశ్లేషించాలని కేంద్రాన్ని కోరిన తెలంగాణ!
Next articleఈడీ విచారణతో కాంగ్రెస్ సానుభూతి పొందడానికి ప్రయత్నిస్తుందా?