చాలా కాలం తర్వాత మీడియా ముందుకు వచ్చిన కేవీపీ!

మాజీ ముఖ్యమంత్రి దివంగత వైయస్ రాజశేఖర్ రెడ్డి హయాంలో ఆంధ్రప్రదేశ్ రాజకీయాల్లో ఒకప్పుడు కీలక పాత్ర పోషించిన మాజీ రాజ్యసభ సభ్యుడు కెవిపి రామచంద్రరావు చాలా కాలం తర్వాత గురువారం నాడు కేవీపీ మీడియా ముందుకొచ్చి సీబీఐ, ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ వంటి కేంద్ర దర్యాప్తు సంస్థలను ఉపయోగించి ప్రతిపక్ష నేతలను లక్ష్యంగా చేసుకుని బీజేపీ, ప్రధాని నరేంద్ర మోదీలపై తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేశారు.
కాంగ్రెస్ అధ్యక్షురాలు సోనియాగాంధీని ఈడీ ప్రశ్నించడం మోడీ స్క్రీన్‌ప్లే, ప్రొడక్షన్, స్క్రిప్టింగ్, అమిత్ షా దర్శకత్వం ప్రకారమే జరిగిందని ఆయన అన్నారు. ఈడీ అధికారులు మోదీ, షా చేతిలో కీలుబొమ్మలు మాత్రమేనని ఆయన అన్నారు. రాహుల్ గాంధీ యొక్క “భారత్ జోడో యాత్ర” ను కప్పిపుచ్చడం, భారత రాజకీయాల్లో గాంధీ మరియు నెహ్రూల వారసత్వాన్ని తుడిచివేయడం బిజెపి ప్రధాన లక్ష్యం అని కెవిపి ఆరోపించారు.
కానీ వారి ప్రయత్నాలు ఫలించవు.గాంధీ-నెహ్రూ కుటుంబం యొక్క ప్రతిష్టను పెంచుతుంది, ఇది కాంగ్రెస్ నేతల్లో మరింత ఐక్యతను తెస్తుంది అని కేవీపీ అన్నారు.
కెవిపి కొంతకాలంగా వర్చువల్ రాజకీయ ఉపేక్షలో ఉన్నారు.వైఎస్ఆర్ మరణానంతరం, 2014 ఏప్రిల్‌లో రెండోసారి రాజ్యసభ సభ్యునిగా ఎన్నికై తెలంగాణకు కేటాయించారు, అయితే కాంగ్రెస్ రాజకీయాల్లో కెవిపి కనిపించలేదు, వినిపించలేదు.
అయితే, పోలవరం సమస్య, ప్రత్యేక హోదాపై టీడీపీ అధ్యక్షుడు, అప్పటి ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబు నాయుడుకు లేఖలు రాస్తూ అప్పుడప్పుడు వార్తల్లో నిలిచారు.
కాంగ్రెస్ పార్టీ చేపట్టిన పెద్దఎత్తున ఆందోళనల్లో ఆయన ఎప్పుడూ పాల్గొనలేదు.కెవిపి జూన్ 2, 2020 న రాజ్యసభ సభ్యునిగా పదవీకాలం పూర్తి చేసి ప్రజా జీవితంలో అదృశ్యమయ్యారు. వైఎస్ఆర్ వర్ధంతి రోజైన సెప్టెంబర్ 2న హైదరాబాద్‌లోని నోవాటెల్‌లో వైఎస్‌ఆర్‌ భార్య వై ఎస్‌ విజయలక్ష్మి నిర్వహించిన ఆత్మీయ సమ్మేళనంలో ఆయన చివరిసారిగా బహిరంగంగా ప్రసంగించారు.
వైఎస్‌ఆర్‌ కుటుంబంతో ఆయన కుటుంబానికి ఇప్పటికీ సన్నిహిత సంబంధాలు ఉన్నప్పటికీ, వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్‌రెడ్డి మాత్రం కేవీపీని ఆత్మగా భావించే తండ్రిలా కాకుండా కేవీపీని దూరంగా ఉంచుతున్నారు. జగన్ కెవిపితో మాట్లాడుతున్నాడో లేదో తెలియదు.
అయితే తెలంగాణలో వైఎస్ఆర్ తెలంగాణ పార్టీని తేలేందుకు జగన్ సోదరి వైఎస్ షర్మిల వెనుక ఉన్న వ్యక్తి కేవీపీ అని చర్చ సాగుతోంది.
తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్ రావు వర్గానికి చెందిన కేవీపీ, కేసీఆర్ మళ్లీ అధికారంలోకి వచ్చేలా అధికార వ్యతిరేక ఓటును చీల్చేందుకు షర్మిలను పార్టీని ప్రారంభించారని బీజేపీ నేతలు ఆరోపించారు. జగన్‌పై వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ రెబల్‌ ఎంపీ కనుమూరు రఘురామకృష్ణంరాజు నర్సాపురం నుంచి తిరుగుబాటు చేయడం వెనుక కేవీపీ హస్తం ఉందనే చర్చ ఇప్పటికీ నడుస్తోంది. గ్రెస్ మాజీ ఎంపీ కనుమూరి బాపిరాజు బంధువు అయిన ఆర్ ఆర్ ఆర్, కేవీపీకి “వియ్యంకుడు” కూడా. కేవీపీ, ఆర్ ఆర్ ఆర్ ఇద్దరూ ఢిల్లీలోనే ఉంటూ నిత్యం కలుస్తూనే ఉన్నారు.

Previous articleసీనియర్ సిటిజన్లకు కేంద్ర ప్రభుత్వం షాకిచ్చింది!
Next articleసోనియా నిరసనలో టీఆర్ఎస్ చేరిక, రేవంత్ షాక్!