వైజాగ్ (దక్షిణ) ఎమ్మెల్యే సీటు వాసుపల్లి కు క్లియర్?

అన్ని కులాల లెక్కలు వేసుకుని అభ్యర్థుల ఎంపికలో వ్యూహాలు రచించడంలో పట్టు సాధించిన వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి రానున్న మూడు పట్టభద్రుల ఎమ్మెల్సీ స్థానాల ఎన్నికల్లో గెలుపు గుర్రాలను ఎక్కుపెట్టారు. ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికలకు ఎనిమిది నెలల సమయం ఉన్నప్పటికీ సోమవారం అర్థరాత్రి తాడేపల్లిలో గడపగడపకూ ప్రభుత్వం వర్క్‌షాప్ ముగిసిన వెంటనే జగన్ మూడు పట్టభద్రుల ఎమ్మెల్సీ స్థానాల అభ్యర్థులను ప్రకటించారు.
విశాఖపట్నం-విజయనగరం-శ్రీకాకుళం పట్టభద్రుల నియోజకవర్గం కోసం, వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు విశాఖపట్నం (దక్షిణం) నుండి బ్రాహ్మణ వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ నాయకుడు, AP బ్రాహ్మణ కార్పొరేషన్ ఛైర్మన్ సీతంరాజు సుధాకర్‌ను ఎంపిక చేశారు. 2017లో తెలుగుదేశం పార్టీతో పొత్తు కారణంగా గెలిచిన భారతీయ జనతా పార్టీకి చెందిన పివిఎన్ మాధవ్ ప్రస్తుతం ఈ స్థానానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు.
అనంతపురం-కడప, కర్నూలు పట్టభద్రుల నియోజకవర్గానికి వైఎస్సార్‌సీపీ అధ్యక్షుడు సిట్టింగ్‌ ఎమ్మెల్యే వెన్నపూస గోపాల్‌రెడ్డి కుమారుడు వెన్నపూస రవీంద్రారెడ్డి అభ్యర్థిత్వాన్ని ఖరారు చేశారు. సహజంగానే, ఈ సీటుకు రెడ్డి అభ్యర్థి అత్యంత అనుకూలం.
మూడోది, చిత్తూరు-ప్రకాశం-నెల్లూరు పట్టభద్రుల నియోజకవర్గానికి కాకాణి గోవర్ధన్ రెడ్డి సన్నిహితుడు పేర్నాటి శ్యామ్ ప్రసాద్ రెడ్డి అభ్యర్థిత్వాన్ని జగన్ ఖరారు చేశారు. 2020లో టీడీపీ నుంచి వైఎస్సార్‌సీపీలోకి ఫిరాయించారు.
ఉత్తర కోస్తా ఆంధ్రా నుండి ఎమ్మెల్సీ స్థానానికి సుధాకర్ ఎంపిక విశాఖపట్నం (దక్షిణ) సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే వాసుపల్లి గణేష్‌కు సీటు క్లియర్ అయింది,అతను రెండేళ్ల క్రితం టీడీపీ నుండి వైఎస్‌ఆర్‌సికి కూడా ఫిరాయించాడు. అయితే, వైఎస్‌ఆర్‌సి ప్రధాన కార్యదర్శి,ఎంపి వి.విజయసాయిరెడ్డికి సన్నిహిత అనుచరుడిగా చెప్పబడుతున్న సుధాకర్, విశాఖపట్నం (సౌత్) నుండి వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు తానే పార్టీ అభ్యర్థి అని చెబుతూ అక్కడ పార్టీ వ్యవహారాలను శాసిస్తున్నాడు.
దీంతో వాసుపల్లి మనస్తాపానికి గురై నియోజకవర్గానికి పార్టీ ఇన్‌ఛార్జ్‌గా నియమితులైనప్పటికీ నిర్లక్ష్యంగా వ్యవహరిస్తున్నారు. పార్టీలో అవమానాలు ఎదురవుతున్నాయని రెండు నెలల క్రితం పార్టీ పదవికి రాజీనామా చేశారు. ఈ మేరకు విశాఖ జిల్లా వైఎస్సార్‌సీపీ ఇన్‌ఛార్జ్‌ వైవీ సుబ్బారెడ్డికి లేఖ రాశారు.
అయితే ఈ విషయాన్ని జగన్ దృష్టికి తీసుకెళ్లగా సమస్యను తాను చూసుకుంటానని చెప్పారు. కాబట్టి సుధాకర్‌ను ఎమ్మెల్సీగా చేయడం ద్వారా, వాసుపల్లికి విశాఖపట్నం (సౌత్) సీటు క్లియర్ అయింది, రెండోది మాతృపార్టీలోకి తిరిగి రావాలని అనుకుంటున్నారు.

Previous articleరెండు తెలుగు రాష్ట్రాల మధ్య పోలవరం వివాదం!
Next articleటీడీపీ రాజకీయాలను వేడెక్కించిన కేశినేని?