ఐప్యాక్ సర్వే వల్ల చిక్కుల్లో వైఎస్సార్‌సీ ఎమ్మెల్యేలు?

అధికార వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ ఎమ్మెల్యేల పనితీరుపై ఇండియన్‌ పొలిటికల్‌ యాక్షన్‌ కమిటీ నిర్వహించిన తాజా సర్వేలో పలువురిని సీరియస్‌గా పాల్గొనని ఎమ్మెల్యేలు వచ్చే ఎన్నికల్లో టిక్కెట్లు ఉండవని ఆ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్‌రెడ్డి స్పష్టం చేశారు.
“గడప గడపకు ప్రభుత్వం” కార్యక్రమాన్ని సమీక్షించేందుకు జగన్ సోమవారం పార్టీ ఎమ్మెల్యేలతో వర్క్‌షాప్ నిర్వహించి, సర్వే ఫలితాలను వెల్లడించడం, ఐప్యాక్ ద్వారా ఇలాంటి సర్వే జరుగుతోందని తెలియక ఎమ్మెల్యేలు ఇబ్బంది పడుతున్నారు.
22 మంది వైఎస్సార్‌సీపీ ఎమ్మెల్యేలు 10 రోజుల కింద గడప గడపకు కార్యక్రమంలో పాల్గొన్నారని జగన్ వెల్లడించారు.వీరిలో ఇద్దరు సీనియర్ మంత్రులు పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డి, బొత్స సత్యనారాయణ ఉన్నారు.
మరో 15 మంది ఎమ్మెల్యేలు ఐదు రోజుల కిందటే కార్యక్రమంలో పాల్గొన్నారు. ఈ కార్యక్రమంలో పలువురు ఎమ్మెల్యేలు సీరియస్‌గా పాల్గొనలేదు. ఇద్దరు సీనియర్ ఎమ్మెల్యేలు ఆళ్ల నాని, నల్లపురెడ్డి ప్రసన్నకుమార్ రెడ్డి ఇప్పటి వరకు ఒక్కరోజు కూడా గడప గడపకు కార్యక్రమంలో పాల్గొనలేదు. ‘పనిచేయని’ఎమ్మెల్యేలపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసిన జగన్, వచ్చే ఎన్నికల్లో పార్టీని మళ్లీ అధికారంలోకి తీసుకురావడానికి తన శాయశక్తులా కృషి చేస్తున్నానని, మిగతా ఎమ్మెల్యేలందరికీ కూడా కష్టపడటం తప్ప మరో మార్గం లేదని వారికి గట్టిగా చెప్పారు.
మళ్లీ ఎమ్మెల్యేలు కావాలంటే సీరియస్‌గా ఉండి కష్టపడాలి. లేకపోతే,నాకు ఏ సమస్య లేదు. వచ్చే ఎన్నికల్లో వారికి పార్టీ టిక్కెట్లు లభించవు,నేను మీ నియోజకవర్గాల్లో కొత్త ముఖాలను వెతకాలి, అని ఆయన అన్నారు.సర్వే వల్ల ఎమ్మెల్యేలెవరికైనా నష్టం జరిగితే బాధపడేది లేదని స్పష్టం చేశారు. మీకు ఇష్టం ఉన్నా లేకున్నా పని చేయని ఎమ్మెల్యేలను తొలగించి కొత్త ముఖాలకు టిక్కెట్లు ఇవ్వడానికి నేను వెనుకాడను. మీ పనితీరును మెరుగుపరచుకోవడానికి ఇంకా సమయం ఉంది అని ముఖ్యమంత్రి అన్నారు.
87 శాతం కుటుంబాలకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వ సంక్షేమ పథకాలు అందుతున్నాయని సర్వే స్పష్టంగా సూచించిందని,లబ్ధిదారులకు అండగా ఉండాలంటే పార్టీ మళ్లీ అధికారంలోకి రావాలని జగన్ పేర్కొన్నారు. ముఖ్యమంత్రి అభివృద్ధి నిధి నుంచి ప్రతి గ్రామ సచివాలయానికి రూ.25 లక్షలు, నియోజకవర్గ అభివృద్ధి నిధుల కింద ఒక్కో ఎమ్మెల్యేకు రూ.2 కోట్లు విడుదల చేస్తున్నట్లు ముఖ్యమంత్రి ప్రకటించారు.
వచ్చే నెలలో కనీసం ఏడు గ్రామ సచివాలయాలను సందర్శించాలని ఎమ్మెల్యేలను కోరారు. ప్రతి ఒక్కరు వచ్చే నెలలో కనీసం 16 రోజులు గరిష్టంగా 21 రోజులు గడప గడపకు కార్యక్రమంలో పాల్గొనాలి. పథకం అమలును పర్యవేక్షించేందుకు ప్రతి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గానికి ఒక పరిశీలకుడు ఉంటారని తెలిపారు.

Previous articleపవన్ ఎక్కడి నుంచి పోటీ చేస్తారు?
Next articleఏపీలో రాష్ట్రపతి ఎన్నికల్లో ఓటు వేయని ఇద్దరు టీడీపీ ఎమ్మెల్యేలు!