వెంకయ్య నాయుడు తదుపరి పరిస్థితి ఏమిటి?

మరో మూడు వారాల్లో ఉపరాష్ట్రపతి వెంకయ్యనాయుడు తన పదవిని వదులుకోనున్నారు. అతను ఇప్పుడే 73 ఏళ్లు పూర్తి చేసుకున్నాడు. వివిధ పార్టీలకు చెందిన ఇతర రాజకీయ నాయకులతో పోలిస్తే, ఇది క్రియాశీల రాజకీయ జీవితం నుండి రిటైర్ అయ్యే వయస్సు కాదు అనుభవజ్ఞుడైన రాజకీయవేత్త, వెంకయ్య క్రియాశీల రాజకీయాల నుంచి తప్పుకోవాల్సి వచ్చింది. భారత ఉపరాష్ట్రపతి అయిన తర్వాత, అతను భారతీయ జనతా పార్టీలోకి తిరిగి వచ్చి కేంద్ర కేబినెట్ మంత్రిగా లేదా అలాంటి ఏదైనా పదవిని పొందేందుకు రాజకీయాల్లో క్రియాశీలకంగా మారలేడు.
అదే సమయంలో, అతను భారత ఉపరాష్ట్రపతి హోదాలో పనిచేసిన తర్వాత తన స్థాయికి దిగువన ఉన్న గవర్నర్ పదవిని కూడా అంగీకరించలేడు. గరిష్టంగా, అతను గౌరవప్రదమైన ఏదైనా పెద్ద దేశానికి రాయబారి పదవికి పరిగణించబడవచ్చు, కానీ అతను అలాంటి పదవులను స్వీకరించే అవకాశాలు లేవు. కాబట్టి, ప్రత్యక్షంగానో, పరోక్షంగానో రాజకీయాల్లో తన చురుకైన జీవితాన్ని వదులుకోవడం తప్ప వెంకయ్యకు మరో మార్గం లేదు.
భారత ఉపరాష్ట్రపతిగా, రాజ్యసభ ఛైర్మన్‌గా తన అనుభవాలను పుస్తకంగా మాత్రమే రాయగలరు. నెల్లూరు జిల్లాలో తన కూతురు దీపా వెంకట్ నిర్వహిస్తున్న స్వర్ణ భారతి ట్రస్ట్ కార్యకలాపాలతో ఆయన యాక్టివ్ అవుతారనే టాక్ ఉంది. అయితే ఆయన తన నివాసాన్ని నెల్లూరుకు మార్చే అవకాశం లేదు. కనీసం మరో మూడు, నాలుగేళ్లపాటు ఆయన న్యూఢిల్లీలోనే ఉంటారని సంబంధిత వర్గాలు తెలిపాయి.
ఢిల్లీలోని చాణక్య పురి సమీపంలోని రాజ్‌దూత్ మార్గ్‌లో కేంద్రం ఇప్పటికే ఆయన కోసం ఒక ఇంటిని కేటాయించింది. ఆ భవనంలో మరమ్మతు పనులు జరుగుతున్నాయి. ఆగస్ట్ 10న కొత్త ఇంటికి షిఫ్ట్ అవుతారు. కానీ స్వర్ణ భారతి ట్రస్ట్ కార్యకలాపాలను చూసుకోవడానికి అతను తరచుగా తన సొంత రాష్ట్రాన్ని సందర్శిస్తూ ఉంటారు అని వర్గాలు పేర్కొన్నాయి.

Previous articleఏపీలో రాష్ట్రపతి ఎన్నికల్లో ఓటు వేయని ఇద్దరు టీడీపీ ఎమ్మెల్యేలు!
Next articleటి-బిజెపి మాత్రమే కాదు, టి-కాంగ్రెస్ లో ఆర్ఆర్ఆర్ లు!