ఏపీలో రాష్ట్రపతి ఎన్నికల్లో ఓటు వేయని ఇద్దరు టీడీపీ ఎమ్మెల్యేలు!

భారత 16వ రాష్ట్రపతి ఎన్నికలో తెలంగాణ, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లలో ఇద్దరు ఎమ్మెల్యేలు సోమవారం పోలింగ్‌కు దూరంగా ఉన్నారు. తెలంగాణలోని 119 మంది ఎమ్మెల్యేలలో 117 మంది ఓటు వేయగా, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో 175 మందిలో 173 మంది తమ ఓటు హక్కును వినియోగించుకున్నారు.
కోవిడ్‌-19తో బాధపడుతున్న తెలంగాణ పౌరసరఫరాల శాఖ మంత్రి గంగుల కమలాకర్‌ ఓటు వేయలేకపోయారు. అధికార తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టీఆర్ఎస్)కి చెందిన మరో ఎమ్మెల్యే చేన్నమనేని రమేశ్ పర్యటనలో ఉన్నారు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో తెలుగుదేశం పార్టీకి చెందిన నటుడు బాలకృష్ణ,బుచ్చయ్య చౌదరి పోలింగ్‌కు దూరంగా ఉన్నారు. ఇద్దరూ విదేశీ పర్యటనలో ఉన్నారు.
భారత ఎన్నికల సంఘం అనుమతితో ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు చెందిన ఒక ఎమ్మెల్యే తెలంగాణ అసెంబ్లీలో ఓటు వేశారు.తొలి 3-4 గంటల్లో అత్యధిక ఓట్లు పోల్ అయ్యాయని పోల్ అధికారులు తెలిపారు. ఉదయం 10 గంటలకు ప్రారంభమైన పోలింగ్ సాయంత్రం 5 గంటలకు ముగిసింది.
ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వై.ఎస్.జగన్ మోహన్ రెడ్డి అమరావతిలోని అసెంబ్లీ భవనంలో తొలిసారిగా ఓటు వేయగా, హైదరాబాద్‌లో తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టీఆర్‌ఎస్) వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్, రాష్ట్ర మంత్రి కె.టి. రామారావు తొలి ఓటు వేశారు.
పార్టీ కేంద్ర కార్యాలయం తెలంగాణ భవన్ నుంచి బస్సుల్లో ఇతర మంత్రులు, టీఆర్‌ఎస్ ఎమ్మెల్యేలతో కలిసి కేటీఆర్ అసెంబ్లీ భవనానికి చేరుకున్నారు. ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు హన్మకొండ నుంచి హైదరాబాద్ వచ్చిన వెంటనే మధ్యాహ్నం ఓటేశారు.
తెలంగాణలోని కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే ఒకరు ఆమెకు ఓటు వేయడానికి మరో బ్యాలెట్ పేపర్‌ను డిమాండ్ చేశారు, అయితే ఆమె అభ్యర్థనను పోల్ అధికారులు తిరస్కరించారు. సీతక్క తన ఓటును ఎన్డీయే అభ్యర్థి దారుపడి ముర్ముకు పోల్ చేశారన్న వార్తల నేపథ్యంలో.. తమ పార్టీ ఆదేశానుసారం ఓటు వేసినట్లు ఆమె స్పష్టం చేశారు. తనకు జారీ చేసిన బ్యాలెట్ పేపర్‌లో ఇంక్ గుర్తు ఉన్నందున తనకు మరో బ్యాలెట్ పేపర్ కావాలని చెప్పింది.
అమరావతిలో టీడీపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు, మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఎన్.చంద్రబాబునాయుడు ఓటు వేసేందుకు తమ పార్టీ ఎమ్మెల్యేలతో కలిసి అసెంబ్లీకి చేరుకున్నారు. బీజేపీకి చెందిన ముగ్గురు ఎమ్మెల్యేలు మినహా తెలంగాణలోని సభ్యులందరూ ప్రతిపక్ష పార్టీల ఉమ్మడి అభ్యర్థి యశ్వంత్ సిన్హాకు ఓట్లు వేసినట్లు భావిస్తున్నారు. అధికార టీఆర్‌ఎస్, దాని స్నేహపూర్వక పార్టీ మజ్లిస్-ఎ-ఇత్తెహాదుల్ ముస్లిమీన్ (ఎంఐఎం), ప్రతిపక్ష కాంగ్రెస్ పార్టీ సిన్హాకు మద్దతు ప్రకటించాయి.
తెలంగాణలో టీఆర్‌ఎస్‌కు 103 మంది ఎమ్మెల్యేలు ఉన్నారు. ఎంఐఎం సంఖ్య ఏడు కాగా, కాంగ్రెస్‌కు ఆరుగురు సభ్యులున్నారు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ఎన్డీయే అభ్యర్థి దారుపడి ముర్ముకు అన్ని ఓట్లు పడే అవకాశం ఉంది. అధికార వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ (వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ),ప్రతిపక్ష తెలుగుదేశం పార్టీ (టీడీపీ) రెండూ ముర్ముకు మద్దతు ప్రకటించాయి.
175 మంది సభ్యులున్న అసెంబ్లీలో వైఎస్సార్‌సీపీకి 151 మంది సభ్యులున్నారు.టీడీపీకి చెందిన నలుగురు ఎమ్మెల్యేలు, వైఎస్‌ఆర్‌సీపీకి విధేయులుగా మారిన నటుడు రాజకీయ నాయకుడు పవన్ కళ్యాణ్ జనసేనలోని ఏకైక సభ్యుడు కూడా ఎన్‌డిఎ అభ్యర్థికి మద్దతు ఇచ్చారు .
టీఆర్‌ఎస్‌, ఎంఐఎం, కాంగ్రెస్‌, బీజేపీ, వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ, టీడీపీ ఎంపీలంతా పార్లమెంట్‌లో ఓటు వేశారు. పోలింగ్ పూర్తయిన తర్వాత బ్యాలెట్ బాక్సులను సీల్ చేసి స్ట్రాంగ్ రూంలలో భద్రపరిచారు. అనంతరం దేశ రాజధాని ఢిల్లీకి తరలిస్తారు.

Previous articleఐప్యాక్ సర్వే వల్ల చిక్కుల్లో వైఎస్సార్‌సీ ఎమ్మెల్యేలు?
Next articleవెంకయ్య నాయుడు తదుపరి పరిస్థితి ఏమిటి?