బీజేపీని ఎదుర్కోవడానికి ప్రతిపక్ష పార్టీలు భారీ ప్లాన్!

భారతీయ జనతా పార్టీ ద్రౌపది ముర్ముని రాష్ట్రపతి అభ్యర్థిగా నిలిపి పెద్ద మైండ్ గేమ్ ఆడింది. ఎస్టీ అభ్యర్థికి అవకాశం కల్పించడంతోపాటు ప్రత్యర్థి పార్టీలను బలవంతంగా ఆమెకు ఓట్లు వేయాలని బీజేపీ రెండు లక్ష్యాలను చేధించింది. బిజెపిని ఇష్టపడని శివసేన, సమాజ్‌వాదీ పార్టీలు కూడా ముర్ముకు ఓటు వేస్తాయని భావించాయి, ఎందుకంటే ఆమె వచ్చిన సామాజికవర్గాన్ని బట్టి ఆమెకు ఓటు వేయాలని నాయకులు నాయకత్వాన్ని డిమాండ్ చేస్తున్నారు. ఇక్కడే బీజేపీ విజయం సాధించింది.
ప్రత్యర్థి పార్టీలకు బీజేపీ షాకివ్వడంతో మళ్లీ బీజేపీ పార్టీకి ఇచ్చేయడం ప్రత్యర్థి పార్టీల వంతు అయింది. కేంద్ర ప్రభుత్వాన్ని ఇబ్బంది పెట్టాలని భావించిన ప్రతిపక్షాలు ఈ విషయంలో పెద్ద ఎత్తునే వేసాయి. దక్షిణాది రాష్ట్రాలను విస్మరించినందుకు బిజెపి విమర్శలను ఎదుర్కొంటోంది. బీజేపీ పార్టీ యొక్క దక్షిణాది వ్యతిరేకతకు రాష్ట్రపతి ఆజ్యం పోసినందున వెంకయ్య నాయుడు నామినేట్ చేయబడలేదు, ప్రతిపక్ష పార్టీలు కూడా అదే పనిని ప్రారంభించాలని కోరుతున్నాయి.
ఇదే విషయమై ప్రతిపక్షాలు మాజీ గవర్నర్ మార్గరెట్ అల్వాను ఉపరాష్ట్రపతి అభ్యర్థిగా ప్రకటించగా, ఎన్సీపీ అధినేత శరద్ పవార్ మీడియాతో మాట్లాడుతూ అదే విషయాన్ని ప్రకటించారు. ఆమె ఒకప్పుడు క్యాబినెట్ మంత్రిగా పనిచేసిన ప్రముఖ కాంగ్రెస్ మహిళ. బెంగుళూరులో పుట్టి పెరిగిన మార్గరెట్ అల్వా కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరారు, ఎందుకంటే ఆమె అత్తమామలు కాంగ్రెస్ పార్టీతో సన్నిహితంగా ఉన్నారు. పార్లమెంటులో కూడా కాంగ్రెస్‌కు ప్రాతినిధ్యం వహించారు.

Previous articleప్రజల కష్టాలను వినేందుకు జగన్ ప్రజా దర్బార్‌ ప్లాన్!
Next articleపవన్ ఎక్కడి నుంచి పోటీ చేస్తారు?