టీఆర్‌ఎస్ వర్సెస్ కాంగ్రెస్ లేదా టీఆర్‌ఎస్ వర్సెస్ బీజేపీ మధ్య పోరా?

ఏ సమయంలోనైనా రాజకీయం అనేది ఆసక్తికరమైన అంశం. ప్రజలు ఎక్కువగా చర్చించుకునే అంశాల్లో ఇది ఒకటి. ఈ రోజుల్లో సర్వేలు ఆసక్తికర చర్చలకు, అభిప్రాయాలకు తావిస్తున్నాయి. దేశంలో ముఖ్యమంత్రులకు ఉన్న ఆదరణపై సర్వేలు సృష్టించిన రాజకీయ వివాదాన్ని మరిచిపోతే ఎలా?
రాజకీయ వేడిని పెంచుతూ ఆరా సర్వే కొద్దిరోజుల క్రితమే వెలువడింది, ఫలితంగా వచ్చే సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో టీఆర్‌ఎస్ మరో సారి అధికారంలోకి వస్తుందని, కాషాయ పార్టీ బీజేపీ రెండో స్థానానికి చేరుకుంటుందని.ఈ వార్త టీఆర్‌ఎస్‌కు పెద్ద ఊరటనిచ్చినా, బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌లకు గట్టి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది.
దీనిపై చర్చలు జరుగుతున్న తరుణంలో మరో సర్వే వచ్చి టీఆర్‌ఎస్ అధికారాన్ని నిలబెట్టుకుంటుందనీ, రెండో స్థానంలో నిలిచే రాజకీయ పార్టీ మారిందని సర్వే చెబుతోంది. కాంగ్రెస్ రెండో స్థానంలోనూ, భారతీయ జనతా పార్టీ మూడో స్థానంలోనూ నిలుస్తుందని రెండో సర్వే చెబుతోంది.
ఇప్పుడు ఏ సర్వేను నమ్మాలో తెలియక అందరూ షాక్ అవుతున్నారు. రెండు సర్వేల ప్రకారం టీఆర్‌ఎస్ అధికారంలోకి వచ్చినప్పటికీ, ఏ పార్టీ పెద్ద ప్రతిపక్షంగా అవతరిస్తుంది అనేది ఇక్కడ ప్రశ్న. కాంగ్రెస్, భాజపాలు ప్రత్యర్థి పార్టీలు కావడంతో రెండు పార్టీలు కూడా టీఆర్‌ఎస్‌ను ఢీకొంటాయని విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు.
చాలా మందికి ప్రశ్న ఉంది, మనం ఏ పోరాటాన్ని ఆశించాలి? టీఆర్ఎస్ వర్సెస్ బీజేపీనా లేక టీఆర్ఎస్ వర్సెస్ కాంగ్రెస్ కాదా? ఇటీవలి సర్వేలు చాలా మంది మదిలో ఈ ప్రశ్నకు దీనికి వెంటనే సమాధానం లేదు. దీనికి సమాధానం దొరకాలంటే మరికొన్ని నెలలు ఆగాల్సిందే.
కాబట్టి సర్వేల ప్రకారం చూస్తే, టీఆర్‌ఎస్ చాలా సౌకర్యవంతమైన స్థితిలో ఉంది,అది అధికారంలోకి వస్తుంది,అయితే అది ఎన్ని సీట్లు గెలుస్తుందో ఖచ్చితంగా తెలియదు. ఏ పార్టీకి రెండో స్థానం దక్కుతుందనే దానిపైనే ప్రధాన పోరు భారతీయ జనతా పార్టీ, కాంగ్రెస్‌ల మధ్యే ఉంటుంది.
మరోవైపు, సర్వేలు అన్ని వేళలా వాస్తవికతను ప్రతిబింబించవు. కొన్నిసార్లు, సర్వేలు తప్పుగా మారాయి, అయితే అవి కొన్ని సార్లు సరైనవి. ఈ సర్వేల విశ్వసనీయత ఎన్నికల ఫలితాలు వెలువడిన తర్వాత తేలిపోనుంది.

Previous articleరాజకీయ కూడలిలో ఉన్న కిల్లి కృపారాణి?
Next articleప్రజల కష్టాలను వినేందుకు జగన్ ప్రజా దర్బార్‌ ప్లాన్!