రాజకీయ కూడలిలో ఉన్న కిల్లి కృపారాణి?

కేంద్ర మాజీ మంత్రి కిల్లి కృపా రాణి ఇటీవల రాజ్యసభకు నామినేషన్ల తర్వాత రాజకీయ కూడలిలో ఉన్నారు. శ్రీకాకుళానికి చెందిన డాక్టర్ కిల్లి కృపా రాణి వైఎస్సార్‌సీపీలో దూరమయ్యారు. పార్టీ ఆమెకు రాజ్యసభ నామినేషన్‌ను తిరస్కరించింది, ఇది ఆమెకు లభిస్తుందని చాలా నమ్మకంగా ఉంది. ఆమెకు పార్టీ కార్యకర్తలు పెద్దగా ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం లేదు.
కృపా రాణి మూడేళ్ల క్రితం వైఎస్సార్‌సీపీలో చేరారు. ఎమ్మెల్యేగా, ఎంపీగా చేయనప్పటికీ జిల్లా వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ అధ్యక్ష పదవిపై ఆమె హర్షం వ్యక్తం చేశారు.అయితే ఇటీవల జరిగిన మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణ తర్వాత ఆ పదవి కూడా ఆమెకు దూరమైంది. తన సోదరుడు ధర్మాన ప్రసాదరావుకు మంత్రి పదవి ఇవ్వడంతో, ధర్మాన కృష్ణదాస్‌ వైఎస్సార్‌సీపీ అధ్యక్ష పదవి చేపట్టారు.
ఇటీవల వైఎస్ జగన్ సీఎం అయిన తర్వాత తొలిసారి శ్రీకాకుళం వచ్చినప్పుడు హెలిప్యాడ్ వద్ద ఆయనకు స్వాగతం పలికే వీఐపీల జాబితాలో ఆమె పేరు లేదు. అప్పటి నుంచి ఆమె పార్టీకి దూరంగానే ఉంటూ వస్తున్నారు.
ఆమె టీడీపీలో చేరే అవకాశం ఉందని ధృవీకరించని సమాచారం. శ్రీకాకుళం ఎంపీ కె రామ్మోహన్ నాయుడు అసెంబ్లీకి,కిల్లి కృపా రాణి ఎంపీ స్థానానికి పోటీ చేసే అవకాశం ఉందని వర్గాలు చెబుతున్నాయి. కృపా రాణి శక్తివంతమైన కళింగ వర్గానికి చెందినది. ఇతర లోక్‌సభ స్థానాల కంటే ఎక్కువ సార్లు టిడిపికి గెలిచింది. అయితే, ఈ నివేదికలు ఇప్పటికీ ధృవీకరించబడలేదు. కృపా రాణి స్వయంగా వాటి గురించి మాట్లాడలేదు.ఆమె తదుపరి ఎత్తుగడలు ఏంటి, పార్టీని వీడితే వైఎస్సార్సీపీ ఎలా స్పందిస్తుందో చూడాలి.

Previous articleకృష్ణా జిల్లా టీడీపీలో గందరగోళం?
Next articleటీఆర్‌ఎస్ వర్సెస్ కాంగ్రెస్ లేదా టీఆర్‌ఎస్ వర్సెస్ బీజేపీ మధ్య పోరా?