గ్రామ వాలంటీర్లు ఎన్నికల విధులకు దూరంగా ఉండాలని ఈసీ ఆదేశం!

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వైయస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం నియమించిన గ్రామ మరియు వార్డు వాలంటీర్లు, కింది స్థాయిలో ఎన్నికలలో ప్రధాన పాత్ర పోషిస్తున్నారు, వారు ఇకపై రాష్ట్రంలో ఏ ఎన్నికల విధుల్లో పాల్గొనలేరు.భారత ఎన్నికల సంఘం తరపున ఆంధ్రా ప్రధాన ఎన్నికల అధికారి ముఖేష్ కుమార్ మీనా జారీ చేసిన తాజా ఉత్తర్వుల ప్రకారం గ్రామ, వార్డు వాలంటీర్లు ఎన్నికలకు సంబంధించిన ఎలాంటి కార్యకలాపాలను నిర్వహించలేరు.
మీనా ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని అన్ని కలెక్టర్లు మరియు జిల్లా ఎన్నికల అధికారులకు ప్రభుత్వం ద్వారా జీతాలు చెల్లించే గ్రామ, వార్డు వాలంటీర్లు ఎన్నికలకు సంబంధించిన అన్ని కార్యకలాపాలకు దూరంగా ఉండాలని ఆదేశాలు ఇచ్చారు.వాలంటీర్లను ఏ అభ్యర్థికి పోలింగ్ ఏజెంట్లుగా మార్చవద్దని ఆయన పునరుద్ఘాటించారు.
జిల్లా ఎన్నికల అధికారులందరూ, ఈ సూచనలను అన్ని రిటర్నింగ్ అధికారులు కూడా తెలియజేయాలి.రిటర్నింగ్ అధికారులు, సంబంధిత వారందరూ ఖచ్చితంగా పాటించాలని సిఇఒ చెప్పారు.
పింఛన్లు, నిత్యావసర వస్తువులు, మందులు, టీకాలు వంటి అనేక సంక్షేమ పథకాల ప్రయోజనాలను సామాన్యుల వద్దకు తీసుకెళ్లేందుకు ప్రధానంగా 2019 ఆగస్టులో గ్రామ, వార్డు వాలంటీర్లను నియమించడం గమనార్హం. అయితే, అన్ని స్థానిక సంస్థల ఎన్నికలలో గ్రామ పంచాయితీ, మండల పరిషత్, జిల్లా పరిషత్, మునిసిపల్ ఎన్నికలలో కూడా, గ్రామ వాలంటీర్లు వైఎస్‌ఆర్‌సి కొరకు బహిరంగంగా ప్రచారం చేసారు. అధికార పార్టీ యొక్క పోలింగ్ ఏజెంట్లుగా కూడా వ్యవహరించారు.

తిరుపతి పార్లమెంట్‌ నియోజకవర్గంతో పాటు బద్వేల్‌,ఆత్మకూరు అసెంబ్లీ స్థానాలకు జరిగిన ఉప ఎన్నికల్లో వైఎస్‌ఆర్‌సి విజయంలో కీలక పాత్ర పోషించారు. ఓటర్ల జాబితాలో ఓటర్లను చేర్చడం, తొలగించడం, ఓటర్ల జాబితాల ప్రచురణ, పోలింగ్ స్టేషన్ల ఎంపిక, పోలింగ్ రోజున అధికార వైఎస్సార్‌సీకి స్లిప్పుల పంపిణీ, పోలింగ్ స్టేషన్‌లలో ఏర్పాట్లు, బదిలీలతో సహా ప్రతి కార్యకలాపంలో గ్రామ వాలంటీర్లు పాల్గొన్నారు.
ఎన్నికలకు సంబంధించిన ఈ కార్యక్రమాల్లో రిటర్నింగ్, అసిస్టెంట్ రిటర్నింగ్ అధికారులు వాలంటీర్ల సహకారం తీసుకోవద్దని, వారికి ఎలాంటి విధులు అప్పగించవద్దని సీఈవో ఆదేశించారు.
అధికార వైఎస్సార్‌సీపీ ఆదేశాల మేరకు గ్రామ వాలంటీర్లు పనిచేస్తున్నారని, స్థానిక సంస్థల ఎన్నికల్లో వైఎస్సార్‌సీపీ అభ్యర్థుల గెలుపులో పెద్ద పాత్ర పోషిస్తున్నారని ప్రతిపక్ష పార్టీలు, వ్యక్తుల నుంచి వచ్చిన ఫిర్యాదులను ఈసీ పరిగణనలోకి తీసుకుంది.
వైఎస్సార్‌సీ పార్టీ కార్యకర్తలకు గ్రామ,వార్డు వాలంటీర్లుగా ప్రభుత్వం ఉద్యోగాలు ఇచ్చిందని వైఎస్సార్‌సీపీ అగ్రనేతలు బహిరంగంగా చెబుతున్న వీడియో క్లిప్పింగ్‌లు,వార్తాపత్రికలు కూడా ఈసీ కి అందాయి. ఈ నివేదికలపై ఈసీ చర్యలు చేపట్టి ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది.

Previous article‘భారత్ జోడో’ పేరుతో భారీ పాదయాత్రకు రాహుల్ గాంధీ ప్లాన్!
Next articleకేసీఆర్ జాతీయ ప్రణాళికలను వేగవంతం.. మమత, కేజ్రీలతో చర్చలు!