‘భారత్ జోడో’ పేరుతో భారీ పాదయాత్రకు రాహుల్ గాంధీ ప్లాన్!

పాదయాత్ర రాజకీయాలు తెలుగు రాష్ట్రాలకు కొత్త కాదు. నిజానికి అధికారంలోకి రావడానికి పాదయాత్రే సరైన మార్గమని చాలా మంది రాజకీయ నాయకులు నమ్ముతున్నారు. కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ భారీ పాదయాత్రకు ప్లాన్ చేయడంతో ఇప్పుడు ఈ ట్రెండ్ జాతీయ స్థాయిలో సాగుతోంది.
గాంధీ జయంతి నుండి అంటే అక్టోబర్ 2వ తేదీన రాహుల్ గాంధీ ఈ వాక్ మారథాన్‌లో పాల్గొని కన్యాకుమారి నుండి కాశ్మీర్ వరకు పాదయాత్ర చేయనున్నారు. 3,600 కిలోమీటర్ల మేర రాహుల్ 12 రాష్ట్రాల్లోని 203 అసెంబ్లీ, పార్లమెంట్ నియోజకవర్గాల్లో పాదయాత్ర చేయనున్నారు. దాదాపు 148 రోజులు మూడున్నర వేల కిలోమీటర్లకు పైగా పూర్తి అవుతుందని అంచనా వేయబడింది. ఇది విస్తరిస్తారా లేదా దశలవారీగా ఉంటుందా అనేది అస్పష్టంగా ఉంది.

‘భారత్ జోడో’ (యునైట్ ఇండియా) పేరుతో, ఆర్థిక వ్యవస్థ మరియు అంతర్గత వ్యవహారాలకు సంబంధించి వివాదాస్పద విధానాలను అవలంబిస్తున్న ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ బిజెపి నేతృత్వంలోని ఎన్‌డిఎ ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా రాహుల్ గాంధీ నిరసనను ప్రదర్శించాలనుకుంటున్నారు.
రాహుల్ పాదయాత్ర తెలుగు రాష్ట్రాల గుండా వెళుతుంది, కానీ కాంగ్రెస్ వర్గాలు ఇంకా మార్గాన్ని ధృవీకరించలేదు. తెలుగు రాష్ట్రాల నాయకులు పాదయాత్రపై ప్రాథమిక చర్చలు జరిపారు. మార్గాన్ని ఖరారు చేయడానికి ముందు వారు అనేక సమావేశాలు నిర్వహిస్తారు. 2024 ఎన్నికలు, అనేక రాష్ట్రాల్లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ముందు పాదయాత్ర కాంగ్రెస్ భవితవ్యాన్ని పునరుద్ధరించగలదా? అనేది వేచి చూడాల్సిందే .

Previous articleసర్వే రిపోర్టులతో తెలంగాణలో పార్టీలు మైండ్ గేమ్ ఆడుతున్నాయా?
Next articleగ్రామ వాలంటీర్లు ఎన్నికల విధులకు దూరంగా ఉండాలని ఈసీ ఆదేశం!