తెలంగాణ ప్రభుత్వం వర్సెస్ సురేష్ బాబు, రాఘవేంద్రరావు

హైదరాబాద్లోని ఖానామెట్లో 26.16 ఎకరాల విస్తీర్ణంపై తెలంగాణ ప్రభుత్వం చర్చలు జరుపుతోంది. టాలీవుడ్ సెలబ్రిటీలు సురేష్ బాబు, కె రాఘవేంద్రరావులకు ఈ భూమి ఉందని, ఈ భూమిని అక్రమంగా కొనుగోలు చేశారని ప్రభుత్వం వాదిస్తోంది. సింగిల్ బెంచ్ సురేష్ బాబు, కె రాఘవేంద్రరావులకు అనుకూలంగా తీర్పును వెలువరించింది. అయితే ఇది ప్రభుత్వ భూమిగా పేర్కొంటూ తెలంగాణ ప్రభుత్వం తెలంగాణ హైకోర్టు డివిజన్ బెంచ్ను ఆశ్రయించింది. ఆ భూమిని మల్లయ్య అనే వ్యక్తికి కట్టబెట్టారని తెలంగాణ ప్రభుత్వం వాదిస్తోంది.
ఆయన భూమి తీసుకోనందున అది ప్రభుత్వానికి చెందుతుందని తెలంగాణ ప్రభుత్వం తరపు న్యాయవాదులు వాదించారు. ప్రభుత్వం థర్డ్ పార్టీల ద్వారా నకిలీ చేయబడిన అనేక పత్రాలను కూడా తయారు చేసింది. ఇందుకు సంబంధించిన ఫోరెన్సిక్ నివేదికను కోర్టుకు సమర్పించారు. సురేష్ బాబు, కె రాఘవేంద్రరావులు ఎలాంటి హక్కులు లేని వ్యక్తి నుంచి భూమిని కొనుగోలు చేశారని ప్రభుత్వం వాదించింది. తెలంగాణ ప్రభుత్వ వాదనలతో సురేష్ బాబు, కె రాఘవేంద్రరావు షాక్లో ఉన్నారు.
వివాదంలో ఉన్న భూమి మాజీ సైనికోద్యోగిది కావడం, లావాదేవీ 1960ల నాటిది కావడంతో తెలంగాణ ప్రభుత్వం మాజీ సైనికులకు భూములు ఇచ్చే పథకం అప్పట్లో లేదని, నకిలీ పత్రాలతో లావాదేవీలు ముగించారని వాదిస్తోంది. ఆ భూమి అసలు యజమాని మల్లయ్య తీసుకోకపోవడంతో ప్రభుత్వం ఆ భూమిని వదిలిపెట్టే పరిస్థితి లేదు. సింగిల్ జడ్జి బెంచ్ ప్రభుత్వానికి షాకివ్వడంతో,అది డివిజన్ బెంచ్‌ను ఆశ్రయించింది .కొద్ది రోజుల్లో, ఈ కేసులో తదుపరి హైకోర్టులో ఏం జరుగుతుందో వేచి చూడాల్సిందే.

Previous articleఅంబేద్కర్ పేరును తొలగించడంపై జగన్‌కు కష్టాలు?
Next articleసర్వే రిపోర్టులతో తెలంగాణలో పార్టీలు మైండ్ గేమ్ ఆడుతున్నాయా?