సర్వే రిపోర్టులతో తెలంగాణలో పార్టీలు మైండ్ గేమ్ ఆడుతున్నాయా?

తెలంగాణలోని మూడు ప్రధాన రాజకీయ పార్టీలు సర్వే నివేదికలను ఉపయోగించి ఒకరిపై ఒకరు మైండ్ గేమ్‌లు ఆడుతున్నాయా? అలా కనిపిస్తుంది. టీఆర్‌ఎస్‌, కాంగ్రెస్‌, బీజేపీలు తమ పాపులారిటీ గ్రాఫ్‌లు పెరుగుతున్నాయని చూపించేందుకు మైండ్‌ గేమ్‌లు ఆడేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నాయి. ఇవన్నీ సామాన్య ఓటరును తీవ్ర గందరగోళానికి గురి చేస్తున్నాయి.
ప్రశాంత్ కిషోర్ టీమ్ సర్వే రిపోర్టులు లీక్ అయిన కొద్ది రోజులకే టిఆర్‌ఎస్ సునాయాసంగా ఉందని, అయితే కొంతమంది ఎమ్మెల్యేలు తీవ్ర వ్యతిరేకతను ఎదుర్కొంటున్నారని, కాంగ్రెస్ తన సొంత సర్వేతో ముందుకు వచ్చింది. ‘ఆత్మ సాక్షి’ బృందం చేసిన సర్వేలో టీఆర్‌ఎస్ మెజారిటీ తగ్గినప్పటికీ అధికారాన్ని నిలబెట్టుకోవచ్చని, తెలంగాణలో గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో కాంగ్రెస్ పుంజుకుంటోందని పేర్కొంది.
ఆత్మ సాక్షికి సందేహాస్పదమైన రికార్డు ఉంది. అలాగే, ఉత్తరప్రదేశ్‌లో ఎస్పీ స్వీప్ మరియు పంజాబ్‌లో కాంగ్రెస్ విజయం సాధిస్తుందని అంచనా వేసింది. అనేక ఎన్నికలను సరిగ్గా అంచనా వేయడంలో విఫలమైన టీమ్ సర్వేను రేవంత్ రెడ్డి కోట్ చేశారు. మరోవైపు, టీఆర్‌ఎస్‌ అధికారాన్ని తృటిలో నిలుపుకుంటుందని AARAA సర్వేను బీజేపీ ఉటంకించింది. కానీ, కాంగ్రెస్ పార్టీకి బదులు బీజేపీ రెండో స్థానంలో ఉందని పేర్కొంది. ఈ రెండు సర్వేలు పార్టీలు ఆడుతున్న మైండ్ గేమ్‌లో భాగమేనని వర్గాలు చెబుతున్నాయి.
పార్టీ మారాలనుకునే రాజకీయ నేతలను తమవైపు తిప్పుకునేందుకే ఈ సర్వేలు సాగుతున్నాయని విశ్లేషకులు అంటున్నారు. ఇతర పార్టీల నుంచి వీలైనంత ఎక్కువ మంది నేతలను ఆకర్షించేందుకు కాంగ్రెస్, బీజేపీలు ప్రయత్నిస్తున్నాయి. ఈ సర్వేలన్నింటిలోనూ ఒకే ఒక్క విషయం సర్వసాధారణమైందని- టీఆర్‌ఎస్ చాలా తక్కువ మెజారిటీతో మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తుందని వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

Previous articleతెలంగాణ ప్రభుత్వం వర్సెస్ సురేష్ బాబు, రాఘవేంద్రరావు
Next article‘భారత్ జోడో’ పేరుతో భారీ పాదయాత్రకు రాహుల్ గాంధీ ప్లాన్!