పేరు మార్చుకున్న ఏపీ మంత్రి!

పేరులో ఏముందని ప్రజలు అడగవచ్చు. అయితే ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి, వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి కేబినెట్ సహచరుడు మాత్రం పేరులో కచ్చితంగా ఏదో ఉందని భావిస్తున్నారు. కాబట్టి, రాష్ట్ర మహిళా అభివృద్ధి,శిశు సంక్షేమం శాఖ మంత్రి కేవీ ఉషశ్రీ తన పేరును ఉష శ్రీ చరణ్ మార్చుకున్నారు.
2019 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో అనంతపురం జిల్లా కళ్యాణదుర్గం నుంచి వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ నుంచి తొలిసారి ఎమ్మెల్యేగా ఎన్నికైన ఉష. తన పేరు ఉష శ్రీ చరణ్ అని కోరుతూ రెండు నెలల క్రితం ముఖ్యమంత్రి కార్యాలయానికి, సంబంధిత శాఖ అధికారులకు దరఖాస్తు చేసుకున్నారు.
ఆమె భర్త పేరు శ్రీ చరణ్. ఇన్ని రోజులు వైఎస్ఆర్సీ నాయకురాలు కేవలం ఎమ్మెల్యే అయినందున అధికారిక రికార్డుల్లో, పార్టీ కార్యక్రమాల్లో, అధికారిక కార్యక్రమాల్లో కూడా ఆమె పేరు మార్చుకోవడానికి పెద్దగా పట్టించుకోలేదు. అయితే ఏప్రిల్‌లో జరిగిన మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణ సమయంలో జగన్ క్యాబినెట్‌లో తొలిసారి మంత్రి అయినప్పుడు, ఉష తన పేరు మార్చుకోవడమే మంచిదని భావించారు, ఎందుకంటే ఆమె ఇప్పుడు ప్రజాదరణ పొందిన వ్యక్తి, అందరూ ఉషశ్రీ అని పిలుస్తున్నప్పుడు ఆమెకు ఇబ్బందిగా ఉంది. దీంతో ఆమె పేరు మార్పు కోసం అధికారులకు దరఖాస్తు చేసింది.
కానీ అది అంత తేలిగ్గా జరగలేదు కాబట్టి చాలా ప్రక్రియలు చేయాల్సి వచ్చింది. పేరు మార్పునకు సీఎంఓ కూడా వెంటనే అనుమతి ఇవ్వలేదు. ఆమె చివరకు అధికారిక రికార్డులలో ఉషశ్రీ బదులుగా ఉషశ్రీ చరణ్‌గా పేరు మార్చుకుంది. ఈ మేరకు బుధవారం అధికారిక ఉత్తర్వులు వెలువడ్డాయి. నిజానికి పేరు మార్చుకున్న మొదటి వ్యక్తి ఉష కాదు. గతంలో, మాజీ మంత్రి,ప్రస్తుత వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ రాజ్యసభ సభ్యుడు మోపిదేవి వెంకట రమణ కూడా 2019 లో జగన్ క్యాబినెట్లో మంత్రి అయిన వెంటనే అతని పేరు మోపిదేవి వెంకట రమణారావుగా మార్చారు. సాధారణ పరిపాలన శాఖ అతని పేరు మార్పును రెండు వారాల్లోనే పూర్తి చేసి అధికారిక రికార్డుల్లో చేర్చింది.

Previous articleసీబీఐ కేసుల నుంచి తప్పించుకునేందుకు జగన్‌కు బీజేపీ సహకరించడం లేదు!
Next articleఅధ్వాన్నమైన రోడ్లపై పవన్ డిజిటల్ ప్రచారానికి బీజేపీ నేతల నుంచి స్పందన లేదు!