ఇప్పటికిప్పుడు ఎన్నికలు జరిగితే అధికారం టీఆర్ఎస్ దే!

రాష్ట్ర అసెంబ్లీని రద్దు చేసి ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళ్లేందుకు సిద్ధమని తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్‌రావు ఆదివారం ప్రకటన చేయడంతో అందరూ ఆశ్చర్యపోయారు. దీంతో కేసీఆర్ తన ప్రాబల్యాన్ని వేగంగా కోల్పోతున్నారని, 2023 డిసెంబర్‌లో షెడ్యూల్ ప్రకారం ఎన్నికలు జరిగితే తన ఓట్ల శాతాన్ని కోల్పోతామన్న భయంతో ఉన్నారని టాక్ వచ్చింది. అందుకే, ఆయన ముందస్తు ఎన్నికల గురించి మాట్లాడుతున్నారు.
ప్రముఖ సర్వే ఏజెన్సీ ఆరా పోల్ స్ట్రాటజీస్ ప్రైవేట్ లిమిటెడ్ నిర్వహించిన సర్వేలో ఇదే ట్రెండ్ వెల్లడైంది. సర్వే ఫలితాలను విడుదల చేస్తూ ఆరా ప్రమోటర్ మస్తాన్ రావు మాట్లాడుతూ తెలంగాణలో తక్షణం ఎన్నికలు జరిగితే టీఆర్‌ఎస్ మరోసారి అధికారంలోకి వస్తుందని అన్నారు.
మూడింట ఒక వంతు నియోజకవర్గాల్లో మూడు నెలలకు ఒకసారి ప్రజల అభిప్రాయాలను ఆరా నిర్వహిస్తోందని చెప్పారు. కాబట్టి, నవంబర్ 2021,జూలై 2022 మధ్య,ఏజెన్సీ 119 అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాల్లో సర్వే నిర్వహించింది.
వెంటనే ఎన్నికలు జరిగితే, టీఆర్‌ఎస్ 38.88 శాతం ఓట్లతో అధికారాన్ని నిలుపుకుంటుంది, భారతీయ జనతా పార్టీకి 30.48, కాంగ్రెస్‌కు 23.71 ఓట్లు వచ్చాయి. ఇతర పార్టీలకు 6.91 శాతం ఓట్లు వస్తాయని చెప్పారు.అయితే 2018 ఎన్నికలతో పోలిస్తే టీఆర్‌ఎస్ ఓట్ల శాతం 5 శాతం తగ్గుతుందని, గత ఎన్నికల్లో రెండో స్థానంలో నిలిచిన కాంగ్రెస్‌కు 4.72 శాతం ఓట్లు తగ్గుతాయని సర్వే వెల్లడించింది. ఈ రెండు పార్టీల నష్టం బిజెపికి లాభిస్తుంది, ఇది 23.5 శాతం ఓట్లను మెరుగుపరుస్తుంది.
ఆదిలాబాద్‌, నిజామాబాద్‌, కరీంనగర్‌, హైదరాబాద్‌, రంగారెడ్డి జిల్లాల్లో ప్రధానంగా టీఆర్‌ఎస్‌, బీజేపీ మధ్యే పోటీ ఉంటుంది. ముక్కోణపు పోరులో అత్యధికంగా ఓడిపోయిన కాంగ్రెస్ హైదరాబాద్, రంగారెడ్డి జిల్లాల్లోని 16 స్థానాల్లో మూడో స్థానానికి, 8 నియోజకవర్గాల్లో నాలుగో స్థానానికి చేరుకుంటుంది. ఐదు రాష్ట్రాల ఎన్నికల ఫలితాలు కూడా కాంగ్రెస్‌పై పెను ప్రభావం చూపాయి. కేవలం ఖమ్మం, నల్గొండ, వరంగల్‌లలో మాత్రమే కాంగ్రెస్ అధిక ఓటింగ్ శాతం, ఎక్కువ సీట్లు సాధించి మెదక్, మహబూబ్‌నగర్‌లలో గట్టిపోటీనిస్తుంది.
రేవంత్‌రెడ్డి పీసీసీ చీఫ్‌గా బాధ్యతలు చేపట్టిన తర్వాత కాంగ్రెస్‌ కార్యకర్తల్లో ఉత్సాహం నెలకొందని, గత ఎన్నికల తర్వాత కాంగ్రెస్‌ ఎమ్మెల్యేలు వరుసగా టీఆర్‌ఎస్‌లోకి ఫిరాయించడంతో ప్రజల్లో కాంగ్రెస్‌పై నమ్మకం పోయిందని సర్వే పేర్కొంది. టీఆర్‌ఎస్‌కు 87 నియోజకవర్గాల్లో బలమైన అభ్యర్థులు ఉండగా, కాంగ్రెస్‌కు 53 నియోజకవర్గాల్లో, బీజేపీకి 29 నియోజకవర్గాల్లో బలమైన అభ్యర్థులు ఉన్నారు.

Previous articleటీడీపీ సమావేశానికి ముర్ము హాజరయ్యేలా లాబీయింగ్ చేసిన కేశినేని!
Next articleకేరళలో ప్రచారం చేయని ద్రౌపది ముర్ము!