కేరళలో ప్రచారం చేయని ద్రౌపది ముర్ము!

భారత రాష్ట్రపతి ఎన్నికకు కేవలం రెండు రోజులు మాత్రమే సమయం ఉండటంతో ప్రచారం తారాస్థాయికి చేరుకుంది. ఇద్దరు అభ్యర్థులు – బిజెపి మద్దతు ద్రౌపది ముర్ము, ప్రతిపక్ష మద్దతు ఉన్న యశ్వంత్ సింగ్ ఓట్లు అడగడానికి రాష్ట్రాలు పర్యటిస్తున్నారు. మంగళవారం ద్రౌపది ముర్ము ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో పర్యటించి అధికార వైఎస్సార్‌సీపీ, ప్రతిపక్ష టీడీపీల మద్దతు కోరారు.
దేశంలోని రెండు రాష్ట్రాల్లో ద్రౌపది ముర్ము 100 శాతం ఓట్లు సాధించబోతున్నారు. రెండు రాష్ట్రాల్లోనూ యశ్వంత్‌ సింగ్‌ ఖాళీగా ఉన్నారు. రెండు రాష్ట్రాలు ఈశాన్య ప్రాంతంలోని ఆంధ్రప్రదేశ్, మిజోరాం. ఆసక్తికరమైన విషయమేమిటంటే రెండు రాష్ట్రాల్లోనూ బీజేపీకి సీట్లు లేవు. ఏపీలో బీజేపీ అభ్యర్థికి మద్దతు ఇవ్వాలని వైఎస్సార్‌సీపీ, టీడీపీలు నిర్ణయించుకున్నాయి. మిజోరంలో కూడా ఎన్డీయే భాగస్వామి ఆమెకు మద్దతు ఇవ్వాలని నిర్ణయించుకున్నారు. రెండు రాష్ట్రాల్లోనూ ఆమె క్లీన్‌స్వీప్‌ చేస్తుంది.
యశ్వంత్ సిన్హా విషయానికొస్తే, అతను ఖచ్చితంగా కైవసం చేసుకునే రాష్ట్రం ఒకటి ఉంది. కేరళలో బీజేపీకి ఒక్క ఎమ్మెల్యే, ఎంపీ కూడా లేరు. ఎన్డీయే ఉనికిలో లేదు. తద్వారా లెఫ్ట్‌ ఫ్రంట్‌తో పాటు కాంగ్రెస్‌ నేతృత్వంలోని యూడీఎఫ్‌ ఓట్లు యశ్వంత్‌ సిన్హాకే దక్కుతాయి. కేరళలో బీజేపీకి సున్నా ఓట్లు వస్తాయి. అందుకే ఆమెకు ఓట్లు లేని కేరళలో ద్రౌపది ముర్ము ప్రచారం చేయడం లేదు. పొరుగున ఉన్న తెలంగాణలో కూడా 90 శాతం ఓట్లు టీఆర్‌ఎస్‌, ఎంఐఎం, కాంగ్రెస్‌కు చెందిన ఓట్లు ప్రతిపక్షాల అభ్యర్థికే దక్కుతాయి. తెలంగాణలో బీజేపీకి కేవలం నాలుగు ఎంపీ ఓట్లు, మూడు ఎమ్మెల్యే ఓట్లు మాత్రమే వస్తాయి. మరోవైపు యశ్వంత్ సిన్హాకు ఏపీలో ప్రచారం చేసే ఆలోచన లేదు.

Previous articleఇప్పటికిప్పుడు ఎన్నికలు జరిగితే అధికారం టీఆర్ఎస్ దే!
Next articleసీబీఐ కేసుల నుంచి తప్పించుకునేందుకు జగన్‌కు బీజేపీ సహకరించడం లేదు!