2024ఎన్నికలకి టీడీపీ అభ్యర్థులు ఖరారు అయ్యారా?

2024కి రెండేళ్లు ఉన్నా ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ఎన్నికల వేడి రాజుకుంటోంది. వచ్చే ఎన్నికలకు సమయం ఉండటంతో ప్రముఖ పార్టీలు తమ అభ్యర్థులను ఖరారు చేయడంలో నిమగ్నమై ఉన్నాయి. వైసీపీ, టీడీపీలు తమ అభ్యర్థులను ఖరారు చేసే చివరి దశలో ఉండగా, 2024కి టీడీపీ అభ్యర్థులను ఖరారు చేసే అవకాశం ఉన్న వారి జాబితా మీడియా సర్కిల్స్‌లో విస్తృతంగా చక్కర్లు కొడుతోంది. పేర్లను బట్టి చూస్తే ఇతర పార్టీలతో పోలిస్తే టీడీపీ ఒక అడుగు ముందుకేసిందని చెప్పొచ్చు.
అధికారిక ప్రకటన లేనప్పటికీ, పార్టీ నాయకులు సూచనల ఆధారంగా మేము మీకు కొంత అంతర్గత సమాచారాన్ని అందిస్తున్నాము. చంద్రబాబు నాయుడు తన పార్టీ అభ్యర్థుల జాబితాను చివరి నిమిషంలో మాత్రమే ప్రకటించడం తెలిసిందే. అయితే ఇప్పుడు పార్లమెంటరీ జిల్లాల్లో పర్యటిస్తున్న మాజీ ముఖ్యమంత్రి, ఏపీలో ముందస్తు ఎన్నికలు జరిగే అవకాశం ఉందని టీడీపీ భావించడంతో, తన అభ్యర్థి జాబితాను ఖరారు చేయడంలో కొన్ని ముందస్తు నిర్ణయాలు తీసుకుంటున్నట్లు తెలుస్తోంది.
అదేవిధంగా ఎంపీ అభ్యర్థులను కూడా ఖరారు చేస్తున్నారు.
రెడ్డప్పగారి శ్రీనివాసుల రెడ్డి కడప నుంచి పోటీ చేయనున్నారు. రాజంపేట ఎంపీగా మిధున్‌రెడ్డిపై గంటా నరహరి పోటీ చేయనున్నారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో పెద్దిరెడ్డిని టార్గెట్ చేస్తున్నట్టు చంద్రబాబు అధికారికంగా ప్రకటించారు. అందుకే చల్లాబాబురెడ్డి పుంగనూరు నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేస్తారని ప్రకటించారు.
అయితే సీనియర్ నేత రమణారెడ్డి టిక్కెట్టు ఆశించడంతో పార్టీలో ఇంకా గందరగోళం నెలకొంది. చంద్రబాబు నాయుడు చల్లాబాబు రెడ్డికే అనుకూలంగా ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. పీలేరు నుంచి పార్టీ అభ్యర్థిగా నల్లారి కిరణ్ కుమార్ రెడ్డి సోదరుడు నల్లారి కిషోర్ కుమార్ రెడ్డిని ప్రకటించారు.
వైఎస్ఆర్ నుంచి జగన్ హయాం వరకు సతీష్ రెడ్డి టీడీపీ అభ్యర్థిగా పోటీ చేస్తున్నారు. టీడీపీ ప్రభుత్వ హయాంలో శాసనమండలి డిప్యూటీ చైర్మన్‌గా అవకాశం లభించింది. కొంతకాలంగా పార్టీకి దూరంగా ఉంటున్నారు. ఆయన స్థానంలో ప్రస్తుత ఎమ్మెల్సీ బీటెక్ రవిని పులివెందుల అభ్యర్థిగా పార్టీ అధినేత ఖరారు చేశారు.
కర్నూలు జిల్లాలో కేఈ కృష్ణమూర్తి కుటుంబం నుంచి ఒత్తిడి ఉన్నప్పటికీ చంద్రబాబు డోన్ నియోజకవర్గం అభ్యర్థిని ఎంపిక చేసేందుకు భిన్నమైన ప్రణాళికలు రచిస్తున్నారు. డోన్ లో వైసీపీ తరపున ఆర్థిక మంత్రి బుగ్గన పోటీ చేస్తుండగా, ఈసారి డోన్ లో టీడీపీ తరపున ధర్మవరం సుబ్బారెడ్డి పోటీ చేయనున్నారు. ఆయన అభ్యర్థిత్వంపై స్థానిక టీడీపీ నేతల్లో భిన్నాభిప్రాయాలు ఉన్నప్పటికీ చంద్రబాబు మాత్రం తన నిర్ణయంపై గట్టిగానే ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది.
ప్రస్తుతం స్పీకర్ తమ్మినేని ఆధిక్యంలో ఉన్న ఆముదాలవలసలో టీడీపీ తరపున మాజీ విప్ కూన రవికుమార్ మరోసారి పోటీ చేయనున్నారు.పోటీలో ఉన్న అభ్యర్థి రవికుమార్ కు తమ్మినేనికి మేనమామకావడం విశేషం. మరోవైపు కోనసీమ జిల్లా ముమ్ముడివరంలో ఆయనపై మాజీ ఎమ్మెల్యే దాట్ల బాపిరాజు పోటీ చేయనున్నారు. అదే సమయంలో 2019 ఎన్నికల్లో ఎంపీలుగా పోటీ చేసిన వారిలో కొందరు ఈసారి ఎమ్మెల్యేలుగా కూడా పోటీ చేయనున్నారు. ఈసారి ఇతర పార్టీల కంటే ముందుగానే టీడీపీ తమ అభ్యర్థుల జాబితాను ప్రకటించడం మనం చూడవచ్చు. కూటమి ఎన్నికలపై క్లారిటీ వచ్చిన తర్వాత తుది నిర్ణయం తీసుకునే అవకాశం ఉంది.

Previous article “నేను మీకు బాగా కావాల్సిన‌వాడిని” టీజర్ కు అనూహ్య స్పందన..
Next articleహరీష్‌రావును గట్టెక్కించేందుకే గజ్వేల్ నుంచి పోటీ చేస్తానని ఈటల ప్రకటించారా?