కేసీఆర్‌ను ఓడించే విశ్వాసం ఈటెలకు ఎక్కడి నుంచి వచ్చిందో!

ఎమ్మెల్యే ఈటెల రాజేందర్ మాటలు తక్కువ. అతను చాలా అరుదుగా మాట్లాడతాడు. అయితే భారతీయ జనతా పార్టీలో చేరిన తర్వాత ఆయన తన స్టైల్ మార్చుకున్నారు. మాట్లాడడమే కాదు టీఆర్ఎస్, తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌పై వ్యాఖ్యలు కూడా చేస్తున్నారు. ప్రతి సందర్భంలోనూ ఈటెల ఇప్పుడు టీఆర్‌ఎస్‌ అధినేతను టార్గెట్‌ చేస్తున్నారు.
కాసేపటి క్రితం తన ఘాటు ప్రెస్‌మీట్‌లో ఈటెల రాజేందర్‌ మాట్లాడుతూ కేసీఆర్‌పై పోటీ చేస్తానన్న తన వ్యాఖ్యలకు కట్టుబడి ముఖ్యమంత్రిని ఓడిస్తానని అన్నారు.అతను పశ్చిమ బెంగాల్ తో పోల్చాడు, మమతా బెనర్జీ బిజెపి నాయకుడి చేతిలో ఎలా ఓడిపోయాడో, తాను కూడా అదే చేస్తానని కొనసాగించాడు. ఆయన వ్యాఖ్యలు ఒక్కసారిగా రాజకీయ వేడిని పెంచాయి.
కేసీఆర్‌ ఆలోచనలు ఎలా ఉంటాయో తనకు తాను తెలిసినవాడినని బీజేపీ ఎమ్మెల్యే ఈటెల రాజేందర్‌ తన నియోజకవర్గమైన గజ్వేల్‌లో ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ను పోటీ చేస్తానన్న మాటపై ఇప్పటికీ కట్టుబడి ఉన్నానని అన్నారు. కేసీఆర్‌ను ఓడించే విశ్వాసం ఆయనకు ఎక్కడి నుంచి వచ్చిందో ఎవరికీ తెలియదు.
పశ్చిమ బెంగాల్‌లో పరిస్థితి భిన్నంగా ఉంది, సువెందు అధికారి నియోజకవర్గంలో పెద్ద పేరు, అతను చాలా కాలంగా నియోజకవర్గానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నాడు. మమతా బెనర్జీకి ధైర్యం చేసి ఆమె నియోజకవర్గాన్ని వదిలి తన నియోజకవర్గంలో పోటీ చేశారు. అతని ట్రిక్ ఫలించి ముఖ్యమంత్రిని ఓడించాడు.
కానీ తెలంగాణాలో మాత్రం అందుకు భిన్నంగా ఉంది. కేసీఆర్ గజ్వేల్ నుంచి పోటీ చేస్తున్నారు. తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితిని స్థాపించి ముఖ్యమంత్రి కాకముందే కేసీఆర్ ఈ నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేస్తున్నారు. ఈటెల తన కంచుకోటలో కేసీఆర్‌ను ఓడించే అవకాశాలు దాదాపు అసాధ్యమని, ఎన్నికల్లో ముఖ్యమంత్రిపై ఏ నమ్మకంతో ఆయన పోటీ చేస్తారో అర్థం కావడం లేదు.
రాజకీయాల్లో ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేయడం,ప్రత్యర్థులను రెచ్చగొట్టడం మామూలే. అలా చేయలేకపోతే తాను చేసిన సవాల్ తో వచ్చే విమర్శలను మోయాల్సిందే. రాజకీయ నాయకులు వారి మాటలను గమనించాలి.ఏదైనా తప్పు జరిగితే, వారు దాని ఆగ్రహానికి గురికావలసి ఉంటుంది.రాష్ట్ర సాధన ఉద్యమం నుంచి టీఆర్‌ఎస్‌తో కలిసి నడిచిన ఈటెల రాజేందర్ రెబల్‌గా మారి, ఆ తర్వాత బీజేపీలో చేరి కేసీఆర్‌పై విరుచుకుపడుతున్నారు.

Previous articleఅధికారంలోకి రావాలని భావిస్తున్న కాపు సామాజికవర్గం?
Next articleవైఎస్సార్సీపీ పార్టీ పేరును వైఎస్‌ఆర్ కాంగ్రెస్‌గా మార్పు?