అధికారంలోకి రావాలని భావిస్తున్న కాపు సామాజికవర్గం?

ఆంధ్ర ప్రదేశ్ రాజకీయాలలో కులం పెద్ద అంశం. తెలుగుదేశం పార్టీ ఆవిర్భవించక ముందు రెడ్డి సామాజికవర్గం రాజకీయాలకు పెద్దపీట వేయగా ఆ తర్వాత కమ్మ సామాజికవర్గం వరుసగా చేరడంతో రెండు వర్గాల మధ్య ఆధిపత్య పోరు సాగింది. ఏళ్ల తరబడి అధికార గేమ్‌ సాగుతోంది, విభజిత ఆంధ్రప్రదేశ్‌ కూడా అలాగే చూస్తోంది.
రాష్ట్రంలో కాపు సామాజికవర్గం అధికారంలోకి రానప్పటికీ, దానికి ఉన్న జనాభా ప్లస్ పాయింట్‌ను బట్టి చూస్తే అది గేమ్‌ ఛేంజర్‌. తెలుగు నేలలో కాపు ఆధిపత్య కులాల్లో ఒకటి అయినప్పటికీ అధికారం దక్కడం లేదు.
ఇప్పుడు అన్యాయాన్ని ప్రశ్నించడం మొదలుపెట్టిన సంఘం సూపర్‌గా కూడగట్టే ప్రయత్నం చేస్తోంది.కాపు అభ్యర్థిని ముఖ్యమంత్రిని చేయాలంటూ ఓ మాజీ ఎంపీ తాజాగా పాత చర్చను ప్రారంభించారు. అప్పటి నుంచి ఈ సమస్య ఎప్పటికప్పుడు వార్తల్లో నిలుస్తోంది.
బలిజ కో-ఆర్డినేషన్ కమిటీ, కాపు మరో పేరు రాయలసీమలో కీలక సమావేశానికి సమావేశమై, వచ్చే ఎన్నికల్లో సామాజికవర్గ జనాభా ప్రాతిపదికన అభ్యర్థులకే పార్టీ టిక్కెట్లు ఇవ్వాలని కొత్త డిమాండ్ చేసింది. ఈ సమావేశంలో వివిధ పార్టీల నాయకులు పాల్గొన్నారు. కాపు సామాజికవర్గం జనాభాతో ప్రయోజనం ఉన్నందున అధికారంలోకి రావడం యొక్క ప్రాముఖ్యతను అర్థం చేసుకున్నట్లు కనిపిస్తోంది. రాష్ట్రంలో కమ్మ, రెడ్డి వర్గాల కంటే కాపు సామాజికవర్గం ఎక్కువ.
మెగాస్టార్ చిరంజీవి ప్రజారాజ్యం పార్టీని ప్రారంభించినప్పుడు, కాపులు దిగ్గజ నటుడికి ప్రత్యక్షంగా, పరోక్షంగా తమ మద్దతును అందించారు.అయితే తన సోదరుడు పవన్ కళ్యాణ్ విషయంలో అలా జరగలేదు. కొద్దిమంది ప్రజాసంఘాల నేతలు పవన్ కళ్యాణ్‌కు దూరమయ్యారు.
అడ్వాంటేజ్‌ని అర్థం చేసుకున్న పవన్ కళ్యాణ్ కూడా తన వర్గాన్ని తనవైపు తిప్పుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు. ఫలానా వర్గాన్ని కేటాయిస్తున్నారనే విమర్శలు వస్తున్నా జనసేన మాత్రం ఆగడం లేదు. రెడ్డి, కమ్మ వంటి ఇతర వర్గాలను తన భుజస్కంధాలపై వేసుకుంటే చాలునని కాపు సామాజికవర్గం భావించి ఇప్పుడు తామే పనిచేసి అధికారంలోకి రావాలని భావిస్తున్నట్లు కనిపిస్తోంది.సంఘ సభ్యుల మధ్య ఉన్న అంతర్గత సమస్యలు సంఘానికి వ్యతిరేకంగా పని చేస్తున్న అంశం.

Previous articleవిదేశీ విద్యా స్కాలర్‌షిప్ పథకాన్ని పునఃరూపకల్పన చేసిన జగన్!
Next articleకేసీఆర్‌ను ఓడించే విశ్వాసం ఈటెలకు ఎక్కడి నుంచి వచ్చిందో!