విదేశీ విద్యా స్కాలర్‌షిప్ పథకాన్ని పునఃరూపకల్పన చేసిన జగన్!

ఎట్టకేలకు ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి మూడేళ్ల తర్వాత విద్యార్థుల కోసం విదేశీ విద్యా పథకాన్ని రీడిజైన్ చేశారు. 2019లో అధికారం చేపట్టిన తర్వాత ఈ పథకాన్ని గత టీడీపీ ప్రభుత్వం దుర్వినియోగం చేసిందని ఆరోపిస్తూ పథకాన్ని ఉపసంహరించుకున్నారు. టీడీపీ ప్రభుత్వం ఆ పార్టీ నేతల పిల్లలకు స్పాన్సర్ చేసిందని ఆరోపించారు.
చంద్రబాబు నాయుడు హయాంలో చదువు కోసం విదేశాలకు వెళ్లిన విద్యార్థులు ప్రభుత్వం చెల్లింపులు నిలిపివేయడంతో తీవ్ర ఇబ్బందులు పడుతున్నారు. కొన్ని కుటుంబాలు అప్పుల పాలవగా, మరికొందరు చదువుకు స్వస్తి చెప్పి స్వదేశానికి చేరుకున్నారు. ఇప్పుడు మూడేళ్ల తర్వాత జగన్ మోహన్ రెడ్డి తనదైన శైలిలో పథకాన్ని ప్రతి విద్యార్థికి వర్తింపజేస్తూ ముందుకు వచ్చారు. కొత్త పథకం, జగనన్న విద్యా దీవేన, OC కుటుంబాల పిల్లలకు కూడా చెల్లించబడుతుంది.
అయితే, పథకం కింద స్కాలర్‌షిప్ పొందేందుకు అర్హత పొందేందుకు, కుటుంబ వార్షికాదాయం రూ.8 లక్షల లోపు ఉండాలి. విద్యార్థి 200 వరకు ర్యాంకు పొందిన విశ్వవిద్యాలయాలలో తప్పనిసరిగా ప్రవేశం పొందాలి. కొత్త పథకం ప్రకారం విద్యార్థి 100 ర్యాంక్ కంటే తక్కువ విశ్వవిద్యాలయంలో ప్రవేశం పొందినట్లయితే, విద్యార్థికి మొత్తం ఫీజును ప్రభుత్వమే చెల్లిస్తుంది. విద్యార్థి 200 ర్యాంకు లోపు మరియు 100 కంటే ఎక్కువ విశ్వవిద్యాలయంలో ప్రవేశం పొందినట్లయితే, ప్రభుత్వం రూ. 50 లక్షల వరకు చెల్లిస్తుంది. ప్రభుత్వం కుటుంబంలోని ఒక విద్యార్థికి కూడా ఈ పథకాన్ని ఇస్తుంది . కుటుంబం ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో నివసించాలి. ప్రతి సెమిస్టర్ తర్వాత ఫీజు చెల్లిస్తామని ప్రభుత్వం తెలిపింది.

Previous articleగిరిజనుల సమస్యల పరిష్కారానికి కేసీఆర్ కు కుర్చీ దొరకలేదా?
Next articleఅధికారంలోకి రావాలని భావిస్తున్న కాపు సామాజికవర్గం?