గిరిజనుల సమస్యల పరిష్కారానికి కేసీఆర్ కు కుర్చీ దొరకలేదా?

తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్‌రావు గిరిజనుల మధ్య కూర్చొని పోడు భూముల సమస్యను పరిష్కరిస్తానని గత కొద్దికాలం క్రితం పెద్ద ఎత్తున హామీ ఇచ్చారు. పోడు భూములు సాగు చేసుకుంటున్న వారందరికీ పట్టాలు ఇస్తామని హామీ ఇచ్చారు. కానీ వాగ్దానం కాగితంపై మాత్రమే మిగిలిపోయింది.
గిరిజన రైతుల మధ్య కుర్చీలో కూర్చోవడం మరచి, భూమి హక్కుల కోసం ఆందోళన చేస్తున్నందుకు వారిని వేధిస్తున్నాడు. ధరణి పోర్టల్‌ను ప్రవేశపెట్టడంతో సమస్య మరింత జఠిలంగా మారింది అని సోమవారం కరీంనగర్‌ పట్టణంలోని వరలక్ష్మి గార్డెన్స్‌లో రెండు గంటలపాటు మౌనదీక్ష చేసిన అనంతరం తెలంగాణ భారతీయ జనతా పార్టీ అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్ అన్నారు. కేసీఆర్ విఫలమైన వాగ్దానాన్ని బట్టబయలు చేసే ప్రయత్నంలో, బీజేపీ అధ్యక్షుడు నిరసన స్థలంలో పెద్ద కుర్చీని ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్ రావుకు కేటాయించినట్లు లేబుల్‌తో ఏర్పాటు చేశారు.
ధరణి పోర్టల్‌లో గిరిజన రైతుల సమస్యలను పరిష్కరించేందుకు వారి మధ్య కూర్చోవడానికి మీకు కుర్చీ దొరకడం లేదనిపిస్తోంది. ఇక్కడ మహారాజా కుర్చీ ఉంది.ఇప్పుడు మీరు ఇక్కడ కూర్చుని గిరిజనులు, ఆదివాసీల భూమి హక్కులకు సంబంధించిన దీర్ఘకాలంగా పెండింగ్‌లో ఉన్న సమస్యను పరిష్కరించవచ్చు, అని సంజయ్ అన్నారు. ఏ సమస్య వచ్చినా పరిష్కరించేంత వరకు తాను కుర్చీలో కూర్చుంటానని కేసీఆర్ చెప్పడం పరిపాటిగా మారిందని అన్నారు.
కేసీఆర్ తనను తాను మహారాజుగా భావించుకుంటాడు కాబట్టి, మేము అతని కోసం ఒక మహారాజు కుర్చీని ఏర్పాటు చేసాము అని సంజయ్ చెప్పాడు.గత ఎనిమిదేళ్లలో ముఖ్యమంత్రి అనేక వాగ్దానాలు చేశారని, ఒక్క హామీని కూడా నెరవేర్చలేదని సంజయ్ ఆరోపించారు.
అవినీతిని రూపుమాపేందుకు తాను ధరణి పోర్టల్‌ను తీసుకొచ్చానన్నది పచ్చి అబద్ధం. ప్రజలు అతన్ని చూసి నవ్వుతున్నారు.పోర్టల్ శాంతియుత గ్రామాల్లో శాంతిభద్రతల సమస్యలను సృష్టించింది.40-50 ఏళ్ల క్రితం తమ భూములను విక్రయించిన వారికి, భూ కబ్జాదారులకు మాత్రమే ఇది సాయపడింది అని ఆయన ఆరోపించారు.
ధరణి పోర్టల్‌లోని “ఆక్రమణ” కాలమ్‌ను తొలగించడం,గ్రామాలు, భూ యజమానుల పేర్లు మార్చడం వల్ల గ్రామాల్లో తీవ్ర గందరగోళం ఏర్పడిందని ఆయన అన్నారు. రైతుబంధు పథకాన్ని తొలగించడానికే ఈ పోర్టల్‌ను తీసుకొచ్చినట్లు తెలుస్తోంది. ధరణి పోర్టల్‌లో తప్పులను తొలగించేందుకు రెవెన్యూ కార్యాలయాలకు లక్షల్లో దరఖాస్తులు వెల్లువెత్తుతున్నాయని ఆయన దృష్టికి తీసుకెళ్లారు. ధరణి పోర్టల్‌లో అవకతవకలు జరుగుతున్నాయని టీఆర్‌ఎస్ నేతలు ఫిర్యాదు చేస్తున్నా ముఖ్యమంత్రి చలించలేదని అన్నారు.
తన ప్రజాసంగ్రామ యాత్రలో వేలాది మంది రైతులు ధరణి పోర్టల్ వల్ల తలెత్తుతున్న సమస్యలను తన దృష్టికి తీసుకొచ్చారని సంజయ్ గుర్తు చేశారు. ఇప్పటి వరకు ధరణి పోర్టల్‌లో 15 లక్షల ఎకరాల భూమికి సంబంధించిన రికార్డులు నమోదు కాలేదని, నమోదైన వాటిలో తప్పులు దొర్లాయని తెలిపారు. తాను, తన కుటుంబ సభ్యులు వేల కోట్ల విలువైన భూమిని ఆక్రమించుకున్నారని, ధరణి పోర్టల్‌ను రద్దు చేస్తే నష్టపోతారని కేసీఆర్‌ అదే కొనసాగించాలని పట్టుదలతో ఉన్నారని అన్నారు

Previous articleసత్యపై బీజేపీ హైకమాండ్ ఆగ్రహం?
Next articleవిదేశీ విద్యా స్కాలర్‌షిప్ పథకాన్ని పునఃరూపకల్పన చేసిన జగన్!