వైసీపీ నవరత్నాలపై పవన్ కళ్యాణ్ నవ సందేహాలు!

వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి నేతృత్వంలోని వైఎస్‌ఆర్‌సిపి ప్రభుత్వం అమలు చేస్తున్న సంక్షేమ పథకాలతో ఆర్థిక వ్యవస్థకు తీవ్ర నష్టం వాటిల్లుతుందనే విమర్శలు వచ్చినప్పటికీ వాటికే పెద్దపీట వేస్తోంది. ఎన్నికలకు ముందు, తర్వాత కూడా వివిధ వర్గాల సంక్షేమ పథకాలకు పార్టీ అండగా నిలుస్తోంది.
ప్లీనరీ సమావేశం ప్రారంభానికి ముందు జనసేన అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ నవరత్నాల పథకాలపై ఆసక్తికర ట్వీట్ చేశారు. రాష్ట్రంలో వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వం అమలు చేస్తున్న తొమ్మిది పథకాల్లోని లొసుగులను ఆయన ఎత్తిచూపారు.
ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం నాడు-నేడు పథకం ద్వారా పాఠశాల భవనాలు గతంలో ఎలా ఉన్నాయో, ఇప్పుడు ఎలా ఉన్నాయో చూపించేందుకు ఎలా ఉపయోగిస్తుందో, ఆ పథకాలను ప్రకటించే ముందు వైసీపీ ఏం చెప్పింది, ఇప్పుడు ఏం చెబుతోంది అంటూ జనసేన అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ ప్రభుత్వంపై విరుచుకుపడ్డారు.
ప్రభుత్వం వద్ద నవరత్నాలు ఉన్నందున పవన్ కల్యాణ్ నవసందేహాలు, సంక్షేమ పథకాలపై ఒక్కొక్కటి చొప్పున తొమ్మిది సందేహాలు లేవనెత్తారు. జనసేన పేరుతో విడుదల చేసిన నోట్‌లో అదే అమలులో వైసీపీ ఎందుకు మాట మార్చిందని పవన్ కల్యాణ్ అనుమానం వ్యక్తం చేశారు. ప్రభుత్వం అమలు చేస్తున్న ప్రతి పథకం కింద వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి పథకాలను ప్రకటిస్తూ ఏం చెప్పారో, మార్గదర్శకాలను పక్కనబెట్టి పార్టీ ఏం చేస్తుందో పవన్ కల్యాణ్ ప్రస్తావించారు.
ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వైసీపీ అధికారంలోకి వచ్చి మూడేళ్లు. ప్రభుత్వం అన్ని చోట్లా పథకాలు అంటూ ఊదరగొడుతున్నప్పటికీ, ప్రభుత్వం ఆర్థిక వ్యవస్థపై పథకాల భారం తాకడం ప్రారంభించిందని, అందుకే లబ్ధిదారుల సంఖ్యను తగ్గించడానికి ప్రభుత్వం మరిన్ని మార్గదర్శకాలను జోడిస్తోందని ఒకింత విమర్శలు ఉన్నాయి.
ఇంతకుముందు, 300 యూనిట్ల కంటే ఎక్కువ విద్యుత్ వినియోగించే గృహాలు అమ్మఒడి పథకం ప్రయోజనాలను పొందలేవని ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం కొత్త మార్గదర్శకాలను జోడించింది. దీంతో పెద్ద దుమారం రేగడంతో లబ్ధిదారులు రోడ్లపైకి వచ్చి నిరసనకు దిగారు.
ప్రజల పక్షాన ప్రభుత్వాన్ని ప్రశ్నించేందుకు ఆవిర్భవించిన పవన్ కళ్యాణ్ జనసేన సంక్షేమ పథకాలపై ఆ పని చేస్తోంది. ఈరోజు వైసీపీ ప్లీనరీ కావడంతో ఇప్పుడు పవన్ కళ్యాణ్ పోస్ట్ గురించే మాట్లాడుకుంటున్నారు.

Previous articleతెలంగాణలో వైఎస్ షర్మిల యాత్ర: నాయకులు లేరు, జనాలు లేరు, ప్రభావం లేదు!
Next articleసత్యపై బీజేపీ హైకమాండ్ ఆగ్రహం?