మై హోమ్ అధినేతకు కేసీఆర్ షాక్!

సూర్యాపేట జిల్లాలోని తమ సిమెంట్ పరిశ్రమ మహా సిమెంట్‌లో నాల్గవ యూనిట్ విస్తరణ పనులను నిలిపివేయాలని కోరుతూ మై హోమ్ గ్రూపునకు పంచాయతీరాజ్ శాఖ నోటీసులు అందజేసింది. మై హోమ్ గ్రూప్ సూర్యాపేట జిల్లాలోని మేళ్లచెరువు మండలంలో 32 హెక్టార్ల భూమిలో సంవత్సరానికి 1.75 మెట్రిక్ టన్నుల సామర్థ్యంతో సిమెంట్ పరిశ్రమలో నాల్గవ యూనిట్‌ను ఏర్పాటు చేస్తోంది.
ఇన్ని రోజులుగా మై హోమ్ గ్రూపునకు స్థానిక అధికారులు సహకరిస్తూ ఎలాంటి అనుమతులు లేకుండా సిమెంట్ ఫ్యాక్టరీ నిర్మిస్తున్నారంటూ శనివారం పంచాయతీరాజ్ అధికారులు కంపెనీపై స్టాప్ వర్క్ నోటీసులు జారీ చేశారు. మై హోమ్ గ్రూపు 150 ఎకరాల భూదాన్ ఉద్యమ భూముల్లో సిమెంట్ ఫ్యాక్టరీ నిర్మాణం చేపట్టిందని అధికారులు వాదించగా, మై హోమ్ గ్రూపు గతంలో కొనుగోలు చేసిన 131 ఎకరాల్లో ఫ్యాక్టరీ నిర్మిస్తున్నట్లు తెలిపారు.
నిజానికి ఈ వివాదం 2009 నుంచే ఉంది. కంపెనీ నుండి భూమిని వెనక్కి తీసుకోవాలని ప్రభుత్వాన్ని హైకోర్టు కోరింది, అయితే మై హోమ్ గ్రూప్ అప్పీల్‌కు వెళ్లింది. 2014లో టీఆర్‌ఎస్‌ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత రామేశ్వర్‌రావు టీఆర్‌ఎస్‌ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్‌రావుతో సన్నిహితంగా మెలిగడంతో నిర్మాణాలకు అనుమతి ఇచ్చారు. రామేశ్వర్‌రావు, కేసీఆర్‌ మధ్య సంబంధాలు బెడిసికొట్టడంతో టీఆర్‌ఎస్‌ ప్రభుత్వం మళ్లీ ఫైల్‌ను తెరిచి సిమెంట్‌ ఫ్యాక్టరీ పనులను నిలిపివేసింది.

Previous articleKrithi Shetty
Next articleవచ్చే ఎన్నికల్లో గజ్వేల్‌లో కేసీఆర్‌పై పోటీకి దిగనున్న ఈటల?