మాజీ ప్రధాని కొడుకు రాజకీయ ప్రవేశం, టీఆర్‌ఎస్‌ పై ఆసక్తి?

ప్రముఖ నాయకుల కుటుంబ సభ్యులు రాజకీయాల్లోకి రావడం భారతదేశంలో కొత్త కాదు. ఇప్పుడు మరో వ్యక్తి రాజకీయాల్లో అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకునేందుకు సిద్ధమయ్యాడు. భారత మాజీ ప్రధాని కుమారుడు తన భారీ ప్రకటనతో అందరినీ తనవైపు చూసేలా చేశాడు.
భారత మాజీ ప్రధాని పి.వి.నరసింహారావు గురించి ప్రత్యేకంగా పరిచయం అక్కర్లేదు. ప్రధానిగా ఉన్న సమయంలో పి.వి. నరసింహారావు భారతదేశ ఆర్థిక వ్యవస్థకు సంబంధించినంత వరకు అనేక సంస్కరణలు తీసుకువచ్చారు. ఆయనను “భారత ఆర్థిక సంస్కరణల పితామహుడు” అని పిలుస్తారు.
త్వరలో క్రియాశీల రాజకీయాల్లోకి అడుగుపెడతానని ఆయన కుమారుడు పీవీ ప్రభాకర్‌రావు తెలిపారు. పీవీ స్వస్థలమైన వంగర గ్రామంలో ఆయన ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. అతని సంఘం సభ్యులు అతని నిర్ణయాన్ని స్వాగతించారు, అతనితో కలిసి నడుస్తానని హామీ ఇచ్చారు.
ఆయన చేసిన ప్రకటన ఆయన ఏ పార్టీని ఎంచుకుంటారనే దానిపై కొత్త చర్చ మొదలైంది. ఆయన టీఆర్‌ఎస్‌ వైపు మొగ్గు చూపే అవకాశాలున్నట్లు సమాచారం. పీవీ కూతురు ఇప్పటికే ఎమ్మెల్సీగా పనిచేస్తున్నారు. టీఆర్ఎస్ మద్దతుతో ఆమె నామినేషన్ వేశారు. ప్రభాకర్ రావు వ్యాఖ్యలను టీఆర్ఎస్ ఎమ్మెల్యే సతీష్ కుమార్ స్వాగతించినట్లు సమాచారం.
తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి టీఆర్‌ఎస్‌కు రుణపడి ఉండడంతో పాటు ట్యాంక్‌బండ్‌లో ఆయన స్మారకానికి పెద్దపీట వేయడంతో పాటు పీవీ తనయుడు కూడా టీఆర్‌ఎస్‌తో నడిచే అవకాశాలు ఎక్కువగా కనిపిస్తున్నాయి. పలు సందర్భాల్లో మాజీ ప్రధానిపై కేసీఆర్ ప్రశంసల వర్షం కురిపించారు. తెలంగాణ నేల పుత్రుడిగా,ఆధునిక భారతదేశాన్ని రూపొందించిన ఆర్కిటెక్ట్‌గా పివిని ఎప్పుడూ సంబోధించేవాడు. అంతే కాదు, ప్రముఖ కాంగ్రెస్‌వాది, భారత ప్రధానిగా పనిచేసిన పివికి కాంగ్రెస్ ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం లేదని ఆమె ఆరోపించారు.
ఈ విషయాలన్నీ పరిగణనలోకి తీసుకుంటే, పివి తనయుడు తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితిలో చేరి తన అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకోవడం మనం చూడవచ్చు. ఈ విషయాన్ని టీఆర్‌ఎస్‌ ప్రకటించకపోయినప్పటికీ ఈ అవకాశాన్ని కొట్టిపారేయలేం. పీవీ ప్రభాకర్ రావును కేసీఆర్ తన పార్టీలోకి ఆహ్వానించగలిగితే, పీవీ నరసింహారావు వారసత్వం అంతా ఆయనే సొంతం చేసుకోవచ్చు. మాజీ ప్రధాని కూతురు కూడా ఎమ్మెల్సీ కావడం, ఆయన కుమారుడు పార్టీలోకి వస్తే,కాంగ్రెస్ పార్టీని టార్గెట్ చేసేందుకు కేసీఆర్ దీన్ని బలమైన అస్త్రంగా మార్చుకోవచ్చు.

Previous articleవచ్చే ఎన్నికల్లో గజ్వేల్‌లో కేసీఆర్‌పై పోటీకి దిగనున్న ఈటల?
Next articleతెలంగాణలో వైఎస్ షర్మిల యాత్ర: నాయకులు లేరు, జనాలు లేరు, ప్రభావం లేదు!