వచ్చే ఎన్నికల్లో గజ్వేల్‌లో కేసీఆర్‌పై పోటీకి దిగనున్న ఈటల?

తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్‌రావు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న గజ్వేల్‌ నుంచి వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తానని మాజీ మంత్రి, హుజూరాబాద్‌ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గానికి చెందిన భారతీయ జనతా పార్టీ శాసనసభ్యుడు ఈటల రాజేందర్‌ సంచలన ప్రకటన చేశారు.
ఒకప్పుడు కేసీఆర్‌కు ఆప్తుడిగా ఉండి, టీఆర్‌ఎస్‌లో అసెంబ్లీలో పార్టీ ఫ్లోర్ లీడర్‌గా, రాష్ట్ర ఆర్థిక మంత్రిగా, తెలంగాణ కేబినెట్‌లో ఆరోగ్య శాఖ మంత్రితో సహా పలు పదవులు అలంకరించిన ఈటల, పార్టీ వ్యతిరేక కార్యకలాపాలు ఆరోపణలపై 2021 మేలో మంత్రివర్గం నుంచి తప్పించబడ్డారు. ఆ తర్వాత టీఆర్‌ఎస్‌కు, అసెంబ్లీ సభ్యత్వానికి రాజీనామా చేసి బీజేపీలో చేరారు.
అతను మళ్లీ హుజూరాబాద్ నుండి ఉపఎన్నికల్లో పోటీ చేసి, నవంబర్ 2021లో భారీ ఆదేశంతో సీటును గెలుచుకున్నాడు. అది రాష్ట్రంలో బీజేపీ కి ఊపునిచ్చింది. ఆ తర్వాత కేసీఆర్ మరియు బీజేపీ నాయకత్వం మధ్య హోరాహోరీ పోరు సాగింది. వచ్చే ఎన్నికల్లో హుజూరాబాద్‌ నుంచి గజ్వేల్‌కు మారే యోచనలో ఉన్నట్లు ఈటల ప్రకటించారు.
గజ్వేల్ నుంచి పోటీ చేయాలనే నా కోరికను పార్టీ జాతీయ నాయకత్వానికి తెలియజేశానని, నా నిర్ణయాన్ని వారు వెంటనే అంగీకరించారని ఆయన చెప్పారు. నిజానికి గజ్వేల్‌లో కేసీఆర్ స్థాయికి సరిపడే బలమైన నాయకుడు బీజేపీకి లేరు. టీఆర్‌ఎస్ అధినేతపై పోరాటానికి స్వయంగా ఈటల ముందుకు రావడంతో కచ్చితంగా గట్టిపోటీనిస్తానని ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు.
కేసీఆర్‌ని ఓడించి గజ్వేల్‌ సీటును గెలిపించగలిగితే జైంట్‌ కిల్లర్‌గా దేశవ్యాప్తంగా గుర్తింపు వస్తుందన్న భావనలో ఈటల ఉండవచ్చు. బీజేపీ అధికారంలోకి వస్తే సీఎం పదవి రేసులో ఉండొచ్చు.
రాష్ట్ర బీజేపీ నాయకత్వానికి కూడా గజ్వేల్‌లో గట్టిపోటీనిచ్చేందుకు ఇదే మంచి అవకాశం ఈటల గెలిస్తే ప్లస్ పాయింట్ అవుతుంది. అయితే ఈటల ఓడిపోతే, ముఖ్యమంత్రి పదవి రేసులో ఉన్న అనేక మంది అభ్యర్థులకు పెద్ద అడ్డంకి తొలగిపోతుంది.
అయితే జాతీయ రాజకీయాల్లోకి వెళ్లేందుకు మెదక్ పార్లమెంట్ నియోజకవర్గం కాకుండా నల్గొండ జిల్లాలోని ఇంకేదైనా అసెంబ్లీ నియోజకవర్గానికి కూడా కేసీఆర్ మారే యోచనలో ఉన్నట్లు వార్తలు రావడంతో ఈటల గజ్వేల్‌కు మారాలని నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు సమాచారం. గజ్వేల్ నుంచి పోటీలో కేసీఆర్ లేకుంటే ఈటల గెలుపు సులభమవుతుంది. కేసీఆర్‌ భయపడి తప్పుకున్నందుకు ఈటల కు గుర్తింపు వస్తుంది!

Previous articleమై హోమ్ అధినేతకు కేసీఆర్ షాక్!
Next articleమాజీ ప్రధాని కొడుకు రాజకీయ ప్రవేశం, టీఆర్‌ఎస్‌ పై ఆసక్తి?