వైఎస్సార్‌సీపీ ప్లీనరీకి 4 లక్షల మంది హాజరవుతారా?

వైఎస్సార్‌సీపీ రెండు రోజుల ప్లీనరీ సమావేశాలు శుక్రవారం గుంటూరు సమీపంలో ప్రారంభం కానుండగా, దానిని అట్టహాసంగా నిర్వహించేందుకు ఆ పార్టీ సర్వశక్తులు ఒడ్డుతున్నది. వైఎస్సార్‌సీపీ ప్రధాన కార్యదర్శి, రాజ్యసభ సభ్యుడు విజయసాయిరెడ్డి మాట్లాడుతూ తొలిరోజు దాదాపు 1.5 లక్షల మంది ప్లీనరీ సమావేశానికి హాజరవుతారని, రెండో రోజు 4 లక్షలకు పైగా చేరడం వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డిది సుపరిపాలన, మూడేళ్ల ఘనతను ప్రతిబింబిస్తుందని అన్నారు.
ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ పార్టీ స్థాపించిన తర్వాత జరుగుతున్న తొలి ప్లీనరీ ఇదే. జగన్ మోహన్ రెడ్డి, 2019లో ఆంధ్రప్రదేశ్ లో అధికారంలోకి వచ్చారు. గతంలో 2017లో జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రతిపక్షంలో ఉన్నప్పుడు పార్టీ ప్లీనరీ జరిగింది. పార్టీ 2019లో భారీ విజయాన్ని నమోదు చేసింది. అయితే, కోవిడ్ మహమ్మారి కారణంగా అప్పటి నుండి పార్టీ ప్లీనరీని నిర్వహించలేకపోయింది.
తొలిరోజు పార్టీ అధ్యక్షుడి ఎన్నికపై తీర్మానం చేసి, అదే రోజు ఎన్నిక జరుగుతుందని, తొలిరోజు ప్రజాప్రతినిధులందరూ పూర్తి స్థాయిలో హాజరై, పార్టీ పటిష్టతకు ఆదేశాలు ఇస్తారని చెప్పారు. పార్టీ కమిటీలు పార్టీ గౌరవాధ్యక్షురాలు వైఎస్‌ విజయమ్మ ఈ వేడుకలను ఘనంగా నిర్వహించనున్నారు.
2024లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనుండగా, వైఎస్సార్‌సీపీ ప్రభుత్వం తన పదవీకాలంలో సగానికి పైగానే పూర్తి చేసుకున్నందున ప్లీనరీకి ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది రాష్ట్ర ప్రభుత్వంపై ప్రతిపక్షాలు ముఖ్యంగా టీడీపీ నుంచి విమర్శలు పెరుగుతున్నాయి. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ అధికారాన్ని నిలబెట్టుకోవడానికి అనుసరించాల్సిన ఎన్నికల వ్యూహాలపై ఈ ప్లీనరీ చర్చిస్తుందని భావిస్తున్నారు.
కుల, మత, రాజకీయాలకు అతీతంగా అర్హులందరికీ అత్యంత పారదర్శకంగా ఆర్థిక ప్రయోజనాలు అందజేస్తున్న ఏకైక రాష్ట్రం ఆంధ్రప్రదేశ్ అని, గత మూడేళ్లలో డీబీటీ ద్వారా దాదాపు రూ.1.6 లక్షల కోట్లు జమ అయ్యాయి.రెండు రోజుల ప్లీనరీ సమావేశంలో ప్రభుత్వం తీసుకుంటున్న చర్యలపై చర్చిస్తామని విజయసాయిరెడ్డి తెలిపారు.
ప్లీనరీకి సమాజంలోని అన్ని వర్గాల నుంచి మంచి స్పందన వస్తోందని పేర్కొన్న విజయసాయిరెడ్డి, గౌరవాధ్యక్షుడు, పార్టీ అధ్యక్షుడు తప్ప ప్రత్యేక ఆహ్వానితులెవరూ లేరని స్పష్టం చేశారు. పార్టీ బలోపేతానికి, రాబోయే ఎన్నికలకు సన్నద్ధమయ్యేందుకు కమిటీలకు సంబంధించి కొత్త విధానాన్ని పార్టీ అధ్యక్షుడు ప్రకటిస్తారని చెప్పారు.

Previous articleజగన్ గెలుపులో విజయమ్మ పాత్ర చాలా పెద్దది!
Next articleకేసీఆర్ ప్రభుత్వంపై ఆర్‌టిఐ ఆయుధాన్ని ప్రయోగిస్తున్న బీజేపీ!