జగన్ గెలుపులో విజయమ్మ పాత్ర చాలా పెద్దది!

ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి నేతృత్వంలోని వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ ఐదేళ్ల తర్వాత గుంటూరులో ప్లీనరీ నిర్వహించేందుకు సిద్ధమవుతున్న తరుణంలో తెలుగుదేశం పార్టీతో పాటు ,మీడియా ఆయన తల్లి విజయమ్మ ను లాగి మైండ్ గేమ్‌కు శ్రీకారం చుట్టిందా? గౌరవ అధ్యక్షురాలి హోదాలో పార్టీ ప్లీనరీకి విజయమ్మ హాజరవుతారని వైఎస్సార్సీ సీనియర్ నేతలు స్పష్టం చేసినా, ప్లీనరీకి ముందే ఆమె తన పదవికి రాజీనామా చేయాలని జగన్ కోరినట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది.
గౌరవాధ్యక్ష పదవికి రాజీనామా చేయాల్సిందిగా జగన్ ఒత్తిడి చేయడంతో విజయమ్మ ప్లీనరీకి హాజరు కావడం లేదని టీడీపీ నేతలు ధీమాగా చెబుతున్నారు. తనను నమ్మిన తల్లిని, చెల్లిని కూడా మోసం చేయడానికి వెనుకాడడు. గత ఎన్నికల్లో విజయమ్మ ప్రజలకు అనేక హామీలు ఇచ్చారని, వాటిని నెరవేర్చాల్సిన బాధ్యత జగన్‌పై ఉందన్నారు. అది చేయకపోవడంతో ఆమెను బలిపశువును చేస్తున్నాడు అని పార్టీ అధికార ప్రతినిధి జివి రెడ్డి అన్నారు.
వైయస్సార్ తెలంగాణ పార్టీలో విజయమ్మ తన కుమార్తె వైయస్ షర్మిలతో సన్నిహితంగా మెలగడం వల్ల జగన్ తట్టుకోలేకపోతున్నారని మరో టిడిపి నేత
కె.శ్రవణ్ అన్నారు. ఇది పార్టీకి పెద్ద నైతిక దెబ్బ కానుంది. నిజానికి జగన్ గెలుపులో విజయమ్మ పాత్ర చాలా పెద్దది. తల్లి, చెల్లిపై గౌరవం లేని వ్యక్తి ప్రజలకు ఎలా న్యాయం చేస్తారని అడిగాడు శ్రవణ్.
వైఎస్సార్‌సీపీ శాశ్వత అధ్యక్షుడిగా జగన్‌మోహన్‌రెడ్డిని ప్రకటిస్తూ ప్లీనరీలో తీర్మానం చేయనున్నట్టు సమాచారం. పార్టీ రాజ్యాంగం ప్రకారం, పార్టీ అధ్యక్ష పదవికి ఎన్నికలు రెండేళ్లకు ఒకసారి నిర్వహించాలి. ఈ ప్రక్రియను నివారించేందుకు జగన్‌ను వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ శాశ్వత అధ్యక్షుడిగా ప్రకటిస్తూ తీర్మానం చేస్తాం అని ఆ పార్టీ నేత తెలిపారు. ఇది జరిగితే, గౌరవాధ్యక్ష పదవి ఉనికిలో ఉండదు.

Previous articleన్యూమరాలజీ ట్రాప్‌లో చిరంజీవి పడ్డారా?
Next articleవైఎస్సార్‌సీపీ ప్లీనరీకి 4 లక్షల మంది హాజరవుతారా?