బిజెపి’మిషన్ సౌత్’ను ప్రారంభించిందా?

బుధవారం ప్రభుత్వం నామినేట్ చేయబడిన రాజ్యసభ సభ్యులలో పి.టి. కేరళకు చెందిన ఉష, కె.వి. ఆంధ్రప్రదేశ్ నుండి విజయేంద్ర ప్రసాద్, తమిళనాడు నుండి ఇళయరాజా మరియు కర్ణాటక నుండి వీరేంద్ర హెగ్గడే నలుగురు, నాలుగు దక్షిణ భారత రాష్ట్రాలకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న వారిలో ఒక మహిళ, దళితుడు మరియు మతపరమైన మైనారిటీ (జైన్ కమ్యూనిటీ) సభ్యుడు ఉన్నారు.
రాజ్యసభ నామినేషన్ “సబ్ కా సాథ్, సబ్ కా వికాస్’ కు అనుగుణంగా ఉందని,దక్షిణ భారతదేశంలో పార్టీ విస్తరణ ప్రణాళికలో ఇది ఖచ్చితంగా సహాయపడుతుందని బిజెపి కార్యకర్త ఒకరు చెప్పారు.ఇది ఖచ్చితంగా మా ‘మిషన్ సౌత్’ప్రణాళికకు పుష్ ఇస్తుంది మరియు దక్షిణాది రాష్ట్రాల్లో కొత్త ప్రాంతాలలో పార్టీ విస్తరణకు సహాయపడుతుంది అని ఆయన అన్నారు.
ఈ రాజ్యసభ నామినేషన్ల ద్వారా, 129 లోక్‌సభ నియోజకవర్గాలు కలిగిన ఐదు దక్షిణాది రాష్ట్రాలైన తమిళనాడు, కర్ణాటక, కేరళ, ఆంధ్రప్రదేశ్, తెలంగాణలపై బీజేపీ టార్గెట్ చేస్తోంది. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో 25, తమిళనాడులో 39, కేరళలో 20, తెలంగాణలో 17, కర్ణాటకలో 28 లోక్‌సభ స్థానాలు ఉన్నాయి. 129 లోక్‌సభ నియోజకవర్గాలలో, బిజెపి 30 గెలుచుకుంది.ఆసక్తికరంగా 26 కర్నాటక నుండి ఉన్నాయి, ఇందులో స్వతంత్ర పార్టీ మద్దతు ఉన్న పార్టీ , తెలంగాణ నుండి నాలుగు ఉన్నాయి.
ఇటీవలి ద్వైవార్షిక ఎన్నికల్లో తెలంగాణకు చెందిన సీనియర్ పార్టీ నాయకుడు కె.లక్ష్మణ్ ఉత్తరప్రదేశ్ నుండి రాజ్యసభకు ఎన్నికయ్యారు. ఈ దక్షిణాది రాష్ట్రాలు 2024 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో ముఖ్యమైన పాత్ర పోషిస్తాయి. మేము కొత్త ప్రాంతాలలో పార్టీని విస్తరించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాము.మా విస్తరణ ప్రణాళికలో ఈ ఐదు రాష్ట్రాలు ముఖ్యమైన పాత్ర పోషిస్తాయి అని పార్టీ అంతర్గత వ్యక్తి ఒకరు చెప్పారు. దక్షిణాది రాష్ట్రాల్లో,బీజేపీ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసిన కర్ణాటకలో మాత్రమే ఎన్నికల విజయాన్ని నమోదు చేసింది.
గ్రేటర్ హైదరాబాద్ మునిసిపల్ కార్పొరేషన్ (జిహెచ్‌ఎంసి) ఎన్నికలలో రెండు అసెంబ్లీ ఉపఎన్నికలలో కొంత విజయం సాధించి, తెలంగాణలో కూడా ప్రవేశించడానికి కాషాయ పార్టీ తీవ్రంగా కృషి చేస్తోంది. 2021లో జరిగిన అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో తమిళనాడులో బీజేపీ నాలుగు సీట్లు గెలుచుకుని కేరళలో ఖాతా తెరవలేకపోయింది.
2024 పార్లమెంట్ ఎన్నికలకు ముందు కర్ణాటక, తెలంగాణ రాష్ట్రాల్లో 2023లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్నాయి.కాగా కర్ణాటకలో మరో ఐదేళ్లపాటు అధికారాన్ని నిలబెట్టుకోవాలని, తెలంగాణలో టీఆర్‌ఎస్‌ ప్రభుత్వాన్ని గద్దె దించాలని బీజేపీ ప్రయత్నిస్తోంది.ఈ నెల ప్రారంభంలో, బిజెపి తన ‘మిషన్ సౌత్’కి పుష్ ఇవ్వడానికి హైదరాబాద్‌లో తన జాతీయ కార్యవర్గ సమావేశాన్ని నిర్వహించింది.

Previous articleకొత్తవారి చేరికలపై తెలంగాణ కాంగ్రెస్‌లో గందరగోళం!
Next articleరాజంపేట లోక్ సభ టీడీపీ అభ్యర్థిగా గంటా నరహరి!