కొత్తవారి చేరికలపై తెలంగాణ కాంగ్రెస్‌లో గందరగోళం!

తెలంగాణలో కాంగ్రెస్ పార్టీలో కొత్త నేతల చేరికలపై తీవ్ర విభేదాలు తలెత్తడంతో ఆ పార్టీలో తీవ్ర గందరగోళం నెలకొంది. పార్టీలో ఏకరూప విధానం లేదు, ఈ కొత్త చేరికల వెనుక ఎవరు పార్టీలో చేరుతున్నారో ఎవరికీ తెలియదు. ఒక నాయకుడు కాంగ్రెస్‌లో చేరితే.. ఆయన సొంత స్వార్థం ఉన్నందున మరో నేత ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు.
గురువారం ప్రదేశ్‌ కాంగ్రెస్‌ కమిటీ అధ్యక్షుడు రేవంత్‌రెడ్డి సమక్షంలో జడ్చర్ల మాజీ ఎమ్మెల్యే ఎర్ర శేఖర్‌ భారతీయ జనతా పార్టీ నుంచి కాంగ్రెస్‌లోకి ఫిరాయించారు. ఈ కార్యక్రమంలో జె గీతారెడ్డి, మధు యాష్కీ వంటి సీనియర్లు పాల్గొన్నారు. అయితే శేఖర్‌ ప్రవేశాన్ని కాంగ్రెస్‌ ఎంపీ, ఆ పార్టీ స్టార్‌ క్యాంపెయినర్‌ కోమటిరెడ్డి వెంకట్‌రెడ్డి తీవ్రంగా ప్రతిఘటించారు.
హత్యకేసులో నిందితుడిగా ఉన్న శేఖర్‌ను కాంగ్రెస్‌లోకి ఎలా చేర్చుకుంటారని ప్రశ్నించారు. గాంధీ తత్వాన్ని నమ్మే కాంగ్రెస్‌లోకి నేరస్థుడిని ఎలా చేర్చుకుంటారు? శేఖర్ రాకను నిరసిస్తూ ఇప్పటికే హైకమాండ్‌కి లేఖ రాశాను అని కోమటిరెడ్డి తెలిపారు. అయితే, హత్య కేసులో శేఖర్‌ను కోర్టు నిర్దోషిగా విడుదల చేసిందని, అందుకే ఆయనను పార్టీలో చేర్చుకోవడంలో తప్పు లేదని పిసిసి నాయకత్వం పేర్కొంది.
ఆసక్తికరంగా, గత ఎన్నికల్లో తుంగతుర్తి నుంచి పోటీ చేసిన స్థానిక కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి అద్దండి దయాకర్‌కు వ్యతిరేకంగా తుంగతుర్తి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలో వడ్డేపల్లి రవి అనే వ్యక్తిని కోమటిరెడ్డి స్వయంగా కాంగ్రెస్‌లోకి చేర్చుకున్నారు. వాస్తవానికి 2018 ఎన్నికల్లో పార్టీ వ్యతిరేక కార్యకలాపాలకు పాల్పడినందుకు వడ్డేపల్లి రవిని కాంగ్రెస్ నుంచి సస్పెండ్ చేశారు. ఆయన పార్టీలోకి రావడాన్ని రేవంత్ రెడ్డి అంగీకరించకపోవడంతో ఆయనను కలవడానికి నిరాకరిస్తున్నారు.
అదేవిధంగా భద్రాద్రి కొత్తగూడెం జిల్లా అశ్వారావుపేటకు చెందిన మాజీ ఎమ్మెల్యే తాటి వెంకటేశ్వర్లు ఇటీవల రేవంత్‌రెడ్డి సమక్షంలో కాంగ్రెస్‌లో చేరారు. ఇది పక్కనే ఉన్న ఖమ్మం జిల్లాకు చెందిన కాంగ్రెస్ లెజిస్లేచర్ పార్టీ నేత మల్లు భట్టి విక్రమార్కకు నచ్చలేదు. వెంకటేశ్వర్లును పార్టీలో చేర్చుకునే ముందు రేవంత్‌తో సంప్రదింపులు జరపకపోవడంతో భట్టి అవమానంగా భావిస్తున్నారు. హైదరాబాద్‌లోనూ ఖైరతాబాద్‌ కార్పొరేటర్‌ పి.విజయారెడ్డి, దివంగత పి.జనార్దన్‌రెడ్డి కుమార్తె రేవంత్‌రెడ్డిని కాంగ్రెస్‌లో చేర్చుకోవడం ఆమె సోదరుడు విష్ణువర్ధన్‌రెడ్డిని కలవరపెట్టింది.

Previous articleతెలంగాణలో టీఆర్‌ఎస్‌పై బీజేపీ ‘వాట్సాప్’ వార్?
Next articleబిజెపి’మిషన్ సౌత్’ను ప్రారంభించిందా?