తెలంగాణలో టీఆర్‌ఎస్‌పై బీజేపీ ‘వాట్సాప్’ వార్?

తెలంగాణలో టీఆర్‌ఎస్‌పై బీజేపీ భారీ వాట్సాప్ వార్‌ను ప్రారంభించేందుకు సిద్ధమైంది. తెలంగాణలో అధికార టీఆర్‌ఎస్‌ను ఢీకొట్టేందుకు బీజేపీ బయటకు తీయబోతున్న సరికొత్త అస్త్రం ఇదే. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా వాట్సాప్ గ్రూపుల విస్తృత నెట్‌వర్క్‌ను ఏర్పాటు చేయాలని పార్టీ యోచిస్తోంది. ఈ గ్రూపులు బూత్ స్థాయిలో ఉంటాయి. బీజేపీ అంతర్గత మూలాలు నమ్మితే,సూచనలు,సమాచారాన్ని వ్యాప్తి చేయడానికి ప్రసార పద్ధతిని ఉపయోగించాలని పార్టీ యోచిస్తోంది. దీని కింద ఒక్క మౌస్‌ క్లిక్‌తో బూత్‌ స్థాయిలో ఉన్న కార్యకర్తలకు సమాచారం అందుతుంది. ఇది క్యాడర్‌ల తక్షణ సమీకరణకు సహాయపడుతుంది.
రాష్ట్రంలో 35000కు పైగా బూత్‌లు ఉన్నాయని, ఒక్కో బూత్‌కు వాట్సాప్ గ్రూపులను ఏర్పాటు చేయాలన్నారు. ప్రతి సమూహంలో గరిష్టంగా 500 మంది సభ్యులు ఉండవచ్చు. ఇతర గ్రూపుల్లో కూడా కనీసం 30 శాతం మంది సభ్యులు ఉన్నారని ఊహిస్తే, మొత్తం సంఖ్య 75 లక్షలకు చేరుకుంది. ముందస్తు నిరసనలు, ప్రదర్శనలకు సమీకరించవచ్చు. ఈ వాట్సాప్ గ్రూపుల కోసం బీజేపీ యువత, మహిళలపై ప్రధానంగా దృష్టి సారిస్తుంది.
టీఆర్‌ఎస్, ముఖ్యంగా దాని వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్ కేటీఆర్ ఎప్పుడూ బీజేపీని వాట్సాప్ శక్తిగా విమర్శిస్తున్నారు. బీజేపీ సోషల్ మీడియా కార్యకలాపాలను కూడా ఆయన దుయ్యబట్టారు.అ యితే, ఇప్పుడు అదే సోషల్ మీడియాను ఉపయోగించుకుని రాబోయే రాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోరాడేందుకు బీజేపీ సిద్ధంగా ఉన్నట్లు తేలింది.

Previous articleఈటలను కలిసే వారిపై నిఘా?
Next articleకొత్తవారి చేరికలపై తెలంగాణ కాంగ్రెస్‌లో గందరగోళం!