కేసీఆర్ ప్రభుత్వంపై ఆర్‌టిఐ ఆయుధాన్ని ప్రయోగిస్తున్న బీజేపీ!

గత ఎనిమిదేళ్లలో ముఖ్యమంత్రి కె చంద్రశేఖర్ రావు నేతృత్వంలోని తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి ప్రభుత్వం విఫలమైన వాగ్దానాలను బహిర్గతం చేయడానికి సమాచార హక్కు (ఆర్‌టిఐ)ని ఆయుధంగా ఉపయోగించుకోవాలని భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి) తెలంగాణ యూనిట్ నిర్ణయించింది.
ఈ వ్యూహంలో భాగంగా కరీంనగర్ ఎంపీ, రాష్ట్ర బీజేపీ శాఖ అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్ కుమార్, ఇతర బీజేపీ నేతలు సమాచార హక్కు చట్టం కింద సీఎంఓ, ఆర్థిక, రెవెన్యూ, ఏసీబీ, సాంఘిక సంక్షేమం, నీటిపారుదల, విద్య, ఆరోగ్య, పంచాయతీరాజ్ శాఖలకు 100కు పైగా ప్రశ్నలు లేవనెత్తారు.
ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్ రావు శాసనసభ, శాసనమండలి, జిల్లాల పర్యటనలు, 2014, 2018 టీఆర్‌ఎస్ మేనిఫెస్టోల్లో చేసిన పలు వాగ్దానాలు, హామీల స్థితిగతులను బీజేపీ నేతలు అడిగి తెలుసుకున్నారు. గత నెల 28న సంజయ్‌ దాఖలు చేసిన వందలాది ఆర్‌టీఐ దరఖాస్తుల్లో కేసీఆర్‌ ఇచ్చిన హామీలు వాటిలో ఎన్ని నెరవేరాయన్న ప్రశ్నలు వినిపిస్తున్నాయి. అంతేకాకుండా, ప్రగతి భవన్ నిర్మాణానికి అయిన ఖర్చు,ముఖ్యమంత్రి తన అధికారిక నివాసంలో ఎన్ని రోజులు ఉన్నారు అనే విషయాలను కూడా కుమార్ అడిగారు.
బిస్వాల్ కమిటీ సూచించిన విధంగా వివిధ విభాగాల్లోని ఖాళీల భర్తీకి మరియు అందించిన ఇతర ఉపాధి అవకాశాలకు సంబంధించి చాలా ప్రశ్నలు ఉన్నాయి. పేదలకు డబుల్ బెడ్‌రూమ్ ఇళ్ల నిర్మాణం మరియు పంపిణీతో పాటు, వృద్ధులు, వితంతువులు, శారీరక వికలాంగులకు పెన్షన్ ప్రయోజనాలతో పాటు రైతులకు, వివిధ కుల ఆధారిత వర్గాలకు అందించే సబ్సిడీలకు సంబంధించిన సమాచారాన్ని బండి కోరారు. మొత్తంగా 88 అంశాలకు సంబంధించిన సమాచారాన్ని తెలంగాణ బీజేపీ చీఫ్ కోరినట్లు సమాచారం.
తెలంగాణా బిజెపి తన వైఫల్యాలకు టిఆర్ఎస్ ప్రభుత్వాన్ని ప్రజల ముందు బాధ్యులను చేయాలని భావిస్తోంది. ఇప్పుడు జిల్లాల నుండి పార్టీ క్యాడర్, యువమోర్చా కార్యకర్తలు ఒత్తిడి పెంచడానికి ఆర్టీఐ పిటిషన్లు దాఖలు చేయాలని కోరుతున్నారు. దేశవ్యాప్తంగా వివిధ మీడియా సంస్థలకు ఇచ్చిన ప్రకటనల కోసం రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కోట్లాది రూపాయలను ఖర్చు చేసిందని బిజెపి రాష్ట్ర శాఖ ఉపాధ్యక్షుడు జి మనోహర్ రెడ్డి ఇప్పటికే సమాధానాలు కోరారు

Previous articleవైఎస్సార్‌సీపీ ప్లీనరీకి 4 లక్షల మంది హాజరవుతారా?
Next articleడబ్ల్యుబి రుణాన్ని పొందే లక్ష్యంతో పాఠశాలల విలీన చర్య: పట్టాభి