డబ్ల్యుబి రుణాన్ని పొందే లక్ష్యంతో పాఠశాలల విలీన చర్య: పట్టాభి

రాష్ట్రంలోని ప్రభుత్వ పాఠశాలలను విలీనం చేయాలని వైఎస్సార్‌సీపీ ప్రభుత్వం నిర్ణయించడంపై టీడీపీ అధికార ప్రతినిధి కె. పట్టాభి రామ్‌ గురువారం మాట్లాడుతూ, ప్రపంచ బ్యాంకు నుంచి 250 మిలియన్‌ డాలర్ల రుణం పొందాలనే లక్ష్యంతో జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వం అనైతికంగా పాఠశాలల విలీనానికి పాల్పడుతోందని మండిపడ్డారు. విలీన చర్యను వ్యతిరేకిస్తూ రాష్ట్రంలో పాఠశాల విద్యార్థులు, వారి తల్లిదండ్రులు కొనసాగుతున్న ఆందోళనను ప్రస్తావిస్తూ, వివిధ విభాగాల్లో ఉన్న 50 వేలకు పైగా ఉపాధ్యాయ ఖాళీలను భర్తీ చేయకూడదనే ఉద్దేశంతో ప్రభుత్వం పాఠశాలల విలీనానికి యోచిస్తోందని టీడీపీ నాయకుడు అన్నారు.
రాష్ట్రంలోని పాఠశాలలు. ప్రభుత్వ చర్య వల్ల రాష్ట్రంలో 8000 పాఠశాలలు మూసివేయబడతాయి, మరియు తరగతి గదులు కిక్కిరిసిపోతాయి. మంగళగిరిలోని టీడీపీ భవన్‌లో విలేకరుల సమావేశంలో పట్టాభిరామ్ మాట్లాడుతూ.. ప్రపంచబ్యాంకు రుణం మంజూరుకు ప్రాథమిక షరతు సెకండరీ, హయ్యర్ సెకండరీ స్థాయిలో ఉపాధ్యాయుల నియామకాన్ని కనీస స్థాయికి పరిమితం చేయాలని అన్నారు. విద్యా సంస్కరణల పేరుతో రాష్ట్రంలో విద్యా వ్యవస్థను నాశనం చేసేందుకు ప్రభుత్వం ప్లాన్ చేస్తోందని మండిపడ్డారు. వివిధ పాఠశాలల్లో కొత్త ఉపాధ్యాయుల నియామకాలను నివారించేందుకు జగన్ ప్రభుత్వం పాఠశాలలను విలీనం చేయాలని నిర్ణయించిందని అన్నారు.
వివిధ ప్రాథమిక పాఠశాలల్లో 39,008, ఉపాధ్యాయ పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నాయని, ఉన్నత పాఠశాలల్లో 11,888 ఉపాధ్యాయ పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నాయని వెల్లడించిన పట్టాభిరామ్, రుణం పొందేందుకు ప్రపంచ బ్యాంకు షరతుకు అనుగుణంగా పోస్టుల భర్తీని ప్రభుత్వం నివారించాలన్నారు. రాష్ట్రంలోని ఎలిమెంటరీ, సెకండరీ, హయ్యర్ సెకండరీ పాఠశాలల్లో విద్యార్థి-ఉపాధ్యాయ నిష్పత్తిలో అసమతుల్యతను వీలైనంత త్వరగా తొలగించాలని ఏపీ ప్రభుత్వాన్ని కేంద్రం కోరిందని సమగ్ర శిక్షా అభియాన్ ప్రాజెక్ట్ అప్రూవల్ బోర్డు వివరణాత్మక నివేదికను కూడా ఆయన ప్రస్తావించారు. రాష్ట్రంలో విద్యా వ్యవస్థను సమర్ధవంతంగా నడిపేందుకు అవసరమైన సంఖ్యలో ఉపాధ్యాయులను నియమించాలన్న కేంద్రం సూచనకు విరుద్ధంగా వ్యవహరిస్తూ విద్యార్థులు, వారి తల్లిదండ్రులకు తీవ్ర ఇబ్బందులు కలిగిస్తున్న పాఠశాలలను విలీనం చేయాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయించిందని అన్నారు..

Previous articleకేసీఆర్ ప్రభుత్వంపై ఆర్‌టిఐ ఆయుధాన్ని ప్రయోగిస్తున్న బీజేపీ!
Next article110 ఏళ్లలో యూపీ శాసన మండలిలో కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్సీ లేకపోవడం ఇదే తొలిసారి!