నఖ్వీ రాజీనామా, ఉపరాష్ట్రపతి పదవికి పరిశీలన?

రాజ్యసభ సభ్యుడిగా పదవీకాలం రేపటితో ముగియనుండగా, మైనారిటీ వ్యవహారాల మంత్రిగా పనిచేస్తున్న భారతీయ జనతా పార్టీ నాయకుడు ముఖ్తార్ అబ్బాస్ నఖ్వీ కొద్దిసేపటి క్రితం రాజీనామా చేశారు. రాజీనామా లేఖను సమర్పించే ముందు కేంద్ర కేబినెట్ మంత్రిగా తన చివరి సమావేశంలో పాల్గొన్నారు.
రాజ్యసభ సభ్యునిగా ఖాళీగా ఉన్న స్థానాలకు రాజ్యసభ ఎన్నికలు జరిగినప్పుడు,బిజెపి అతన్ని రాజ్యసభ సభ్యుడిగా కొనసాగించలేదు మరియు ఇది చాలా మందిని ఆశ్చర్యపరిచింది. సీనియ‌ర్ నేత‌కు కాషాయ‌పార్టీ రెండో ఛాన్స్ ఎందుకు ఇవ్వ‌లేద‌న్న‌పై అనేక సందేహాలు వ్య‌క్త‌మ‌య్యాయి.
ఇప్పుడు ఆయనకు పెద్ద పదవి ఇవ్వాలని భాజపా భావిస్తోందని, భారతీయ జనతా పార్టీ సీనియర్ ఆయనను ఉపరాష్ట్రపతి పదవికి పరిశీలిస్తున్నట్లు సమాచారం. వెంకయ్యనాయుడి పదవీ కాలం కూడా ముగియనుండడంతో ఆ పదవికి నఖ్వీ ముందున్నట్లు సమాచారం.ముక్తార్ అబ్బాస్ నఖ్వీ చాలా కాలంగా బీజేపీతో కలిసి ప్రయాణిస్తున్నారు. అటల్ బిహారీ వాజ్‌పేయి క్యాబినెట్‌లో క్యాబినెట్ మంత్రిగా కూడా పనిచేశారు.కాషాయ పార్టీలో అధికార ప్రతినిధిగా కూడా ఉన్నారు.చాలా సందర్భాల్లో పార్టీ తరపున నిలిచారు.
మైనారిటీలకు బీజేపీ వ్యతిరేకమని ప్రతిపక్ష పార్టీలు తరచూ దాడి చేస్తుంటాయి.దీన్ని వదిలించుకోవడానికి,కాషాయ పార్టీ రాష్ట్రపతి ఎన్నికలపై కన్నేసింది. రాష్ట్రపతి అభ్యర్థిగా ఎస్టీ అభ్యర్థి ద్రౌపది ముర్మును ప్రకటించగా, ఉపరాష్ట్రపతి అభ్యర్థిగా నఖ్వీ ని ప్రకటించారు. దీంతో ఎస్టీ అభ్యర్థిని, మైనారిటీ అభ్యర్థిని రాష్ట్రపతి, ఉపరాష్ట్రపతి అభ్యర్థిగా చేసిన ఘనత బీజేపీకి దక్కుతుంది.

Previous articleనేను ప్రాథమికంగా కాంగ్రెస్ వ్యక్తినే: కొండా
Next articleపనితీరు సరిగా లేని బీజేపీ జిల్లా అధ్యక్షుల తొలగింపు?