అసమ్మతి స్వరాలకు జగన్ గట్టి వార్నింగ్ ఇచ్చే అవకాశం!

వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్‌రెడ్డి పార్టీని స్థాపించి 11 ఏళ్లు దాటింది, మొదటి నుంచి పార్టీలో క్రమశిక్షణ పాటిస్తున్నారు. ఆయనతో, ఆయన విధానాలతో విభేదించిన వారు పార్టీని వీడి ఇతర పార్టీల్లో చేరి ఉండవచ్చు, కానీ నరసాపురం ఎంపీ కనుమూరు రఘు రామకృష్ణ తప్ప, పార్టీలో కొనసాగుతూనే ఆయన వ్యవహార శైలిపై తిరుగుబాటు చేసిన నాయకుడు ఎవరూ లేరు.
ముఖ్యంగా 2019 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో రాష్ట్ర అసెంబ్లీలోని 175 మంది ఎమ్మెల్యేలలో 151 మంది ఎమ్మెల్యేల భారీ ఆధిక్యతతో జగన్ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత, ఎవరూ ఆయనను ప్రశ్నించడానికి లేదా అతనిపై ఆరోపణలు చేసే ధైర్యం చేయలేదు. ఇటీవల జరిగిన మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణ సందర్భంగా కొన్ని గుసగుసలు వచ్చినా అవి అంత సీరియస్‌గా లేకపోవడంతో స్వల్ప వ్యవధిలోనే అంతా సద్దుమణిగింది. అయితే గత కొంతకాలంగా ఆయన ప్రభుత్వ పనితీరుపై భిన్నాభిప్రాయాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.
కొందరు ఎమ్మెల్యేలు తమ తమ నియోజకవర్గాల్లో అభివృద్ధి పనులు జరగడం లేదంటూ తమ ఆవేదనను వ్యక్తం చేసేందుకు వెనుకాడడం లేదు. నెల్లూరు (రూరల్) వైఎస్‌ఆర్‌సి ఎమ్మెల్యే కోటంరెడ్డి శ్రీధర్‌రెడ్డి జగన్‌కు చికాకుగా మారారు. గత కొద్ది రోజులుగా జగన్ పై నేరుగా వ్యాఖ్యలు చేయకుండా ప్రజా సమస్యలపై బహిరంగంగానే లేవనెత్తుతున్నారు. పార్టీలోని కొందరు నేతలు తనను అణిచివేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని కోటంరెడ్డి ఆరోపించారు.
ఒంగోలులో మాజీ మంత్రి బాలినేని శ్రీనివాస్‌రెడ్డికి ఎదురైన పరిస్థితులే తనకు ఎదురవుతున్నాయని, పార్టీలో అంతర్గత విధ్వంసం జరుగుతోందని ఆరోపించారు.
వంతెన నిర్మాణంలో పౌర, రైల్వే అధికారులు చేస్తున్న జాప్యాన్ని నిరసిస్తూ మంగళవారం కోటంరెడ్డి మురుగు కాలువలోకి దిగి వినూత్న నిరసనకు దిగారు. డ్రెయిన్ ఒడ్డున మురుగు నీటిలో కాళ్లతో కూర్చొని అందరినీ ఆశ్చర్యపరిచాడు.
ఎన్నిసార్లు విన్నవించినా బ్రిడ్జి నిర్మించకపోవడంపై నెల్లూరు కార్పొరేషన్ అధికారులు, రైల్వే అధికారులపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు.అయితే, అతను రాజకీయాలకు పాల్పడుతున్నాడని విమర్శకులు అతనిపై దాడి చేశారు.
తన ప్రభుత్వంపై అసమ్మతి గళం వినిపించినా సహించని జగన్‌కు సహజంగానే ఇది కలవరపెట్టింది.
అయితే ఒక్క కోటంరెడ్డినే కాదు పార్టీలో మరెన్నో తిరుగుబాటు స్వరాలు వినిపించాయి. వరుసగా రెండోసారి కూడా ఆంధ్రాలో అధికారాన్ని నిలబెట్టుకుంటామని ముఖ్యమంత్రి ధీమాగా ఉన్న తరుణంలో, ఇలాంటి మాటలు ఖచ్చితంగా పార్టీకి ఉపయోగపడవు. శుక్ర, శనివారాల్లో జరగనున్న పార్టీ ప్లీనరీలో ఇలాంటి అంశాలకు వ్యతిరేకంగా జగన్ గట్టి వార్నింగ్ ఇచ్చే అవకాశం ఉందని సమాచారం.

Previous articleవైసిపి కంటే జనసేన టిక్కెట్లకే ఎక్కువ డిమాండ్?
Next articleనేను ప్రాథమికంగా కాంగ్రెస్ వ్యక్తినే: కొండా