నేను ప్రాథమికంగా కాంగ్రెస్ వ్యక్తినే: కొండా

చేవెళ్ల మాజీ ఎంపీ, పారిశ్రామికవేత్త కొండా విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి భారతీయ జనతా పార్టీలో చేరి ఇప్పటికి మూడు రోజులు కూడా కాలేదు. అయితే మృదుస్వభావి అయిన ఈ నాయకుడు తన కాంగ్రెస్ సంస్కృతి నుండి ఇంకా బయటకు రాలేదు. బుధవారం పార్టీ కార్యాలయంలో బీజేపీ తెలంగాణ శాఖ అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్‌ను కలిసిన విశ్వేశ్వర్‌రెడ్డి, తాను ఇప్పటికీ కాంగ్రెస్‌ వాడేనని, తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితిని ఎదుర్కోగల ఏకైక పార్టీగా భావించి బీజేపీలో చేరాల్సి వచ్చిందని అన్నారు.
నేను ప్రాథమికంగా కాంగ్రెస్ వ్యక్తిని. ఇన్ని రోజులు నేను తటస్థ వైఖరిని కొనసాగిస్తున్నాను, కానీ ఎవరూ నన్ను పట్టించుకోలేదు. నేను బీజేపీలో చేరినప్పుడు అందరూ నన్ను ప్రశ్నిస్తున్నారు. నాలో కాంగ్రెస్ రక్తం ఉంది, అయితే ప్రజలకు ఎక్కడ న్యాయం జరుగుతుందో అక్కడే ఉంటాను అని అన్నారు.
విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి కుటుంబం కాంగ్రెస్ నేపథ్యం నుంచి వచ్చింది. విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి తాత కె.వి. రంగా రెడ్డి ఆంధ్ర ప్రదేశ్ మాజీ డిప్యూటీ సీఎం, అతని పేరు మీద రంగారెడ్డి జిల్లా ఏర్పాటు చేయబడింది. అలా విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి కాంగ్రెస్ రాజకీయాల్లో ఎదిగారు.
2014లో చేవెళ్ల నుంచి ఎంపీ కావడానికి తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితిలో చేరినా, 2018లో తిరిగి కాంగ్రెస్‌లో చేరి 2018 డిసెంబర్‌లో జరిగిన ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి రాకపోవడంతో ఆ పార్టీకి దూరమయ్యారు.
ఆదివారం నాడు బీజేపీలో చేరారు. అయితే బీజేపీలో చేరిన సందర్భంగా ఆయన ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఇంతకు ముందు రేవంత్ రెడ్డిని పీసీసీ చీఫ్‌గా చేసి ఉంటే తాను కాంగ్రెస్‌లోనే కొనసాగేవాడినని అన్నారు. అయితే పార్టీకి రాజీనామా చేసిన తర్వాతే రేవంత్ పీసీసీ చీఫ్‌గా మారారు. నిజానికి విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి ఎక్కువ కాలం బీజేపీలో కొనసాగలేరని రేవంత్ రెడ్డి అన్నారు. అతను త్వరలో లేదా తరువాత కాంగ్రెస్‌లోకి తిరిగి వస్తాడు అని పిసిసి చీఫ్ చెప్పారు.

Previous articleఅసమ్మతి స్వరాలకు జగన్ గట్టి వార్నింగ్ ఇచ్చే అవకాశం!
Next articleనఖ్వీ రాజీనామా, ఉపరాష్ట్రపతి పదవికి పరిశీలన?