జూలై 18న అసెంబ్లీకి రానున్న చంద్రబాబు !

ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి నేతృత్వంలోని వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధికారంలో ఉన్నంత వరకు రాష్ట్ర శాసనసభలో అడుగుపెట్టబోమని తెలుగుదేశం పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఎన్‌ చంద్రబాబు నాయుడు గత నవంబర్‌ 19న ప్రతిజ్ఞ చేశారు. అసెంబ్లీలో వైఎస్‌ఆర్‌సి సభ్యులు తనను అవమానించారని ఆరోపిస్తూ ఆయన మీడియా ముందు విరుచుకుపడ్డారు.
తాను ముఖ్యమంత్రిగా మాత్రమే అసెంబ్లీలో ప్రవేశిస్తానని ప్రకటించారు.
ప్రమాణం చేసిన ప్రకారం, ఈ ఏడాది జరిగిన రాష్ట్ర అసెంబ్లీ బడ్జెట్ సమావేశానికి ఆయన హాజరుకాలేదు. అయితే దాదాపు ఎనిమిది నెలల విరామం తర్వాత టీడీపీ అధినేత జులై 18న పార్టీపై జరగనున్న రాష్ట్రపతి ఎన్నికల్లో ఓటు వేయడానికి సభ కాకపోయినా అసెంబ్లీ ఆవరణలోకి అడుగు పెట్టనున్నారు.
చంద్రబాబు నాయుడు అధికారికంగా ఎలాంటి ప్రకటన చేయనప్పటికీ, యశ్వంత్ సిన్హాను నిలబెట్టిన ఇతర ప్రతిపక్ష పార్టీలు ఆయనను సంప్రదించనందున,రాష్ట్రపతి ఎన్నికల్లో బిజెపి గిరిజన మహిళా అభ్యర్థి ద్రౌపది ముర్ముకు ఆయన పార్టీ ఎమ్మెల్యేలు, ఎంపీలు ఓటు వేస్తారని భావిస్తున్నారు. ముర్ముకు వైఎస్సార్సీపీ ఇప్పటికే మద్దతు ప్రకటించింది.
అయితే, మరుసటి రోజున ప్రారంభమయ్యే రాష్ట్ర అసెంబ్లీ వర్షాకాల సమావేశానికి చంద్రబాబు నాయుడు దూరంగా ఉంటారు.
జూలై 19. స్వల్పకాలిక సమావేశాలు జూలై 23 వరకు కొనసాగుతాయి. చంద్రబాబు నాయుడు గైర్హాజరీలో, టీడీపీ పార్టీ డిప్యూటీ ఫ్లోర్ లీడర్ కె.అచ్చెన్నాయుడు పార్టీకి నాయకత్వం వహిస్తారు. అసెంబ్లీలో స్వల్పకాలిక సమావేశంలో కొత్త అసెంబ్లీ డిప్యూటీ స్పీకర్‌ను కూడా ఎన్నుకుంటారు. వైసిపి అభ్యర్థి కోన రఘుపతి స్థానంలో కొత్త డిప్యూటీ స్పీకర్‌గా విజయనగరం వైసిపి సీనియర్ నేత కోలగట్ల వీరభద్ర స్వామిని ప్రకటించారు.

Previous articleApsara Gayatri
Next articleవైసిపి కంటే జనసేన టిక్కెట్లకే ఎక్కువ డిమాండ్?