కృష్ణా నది ప్రాజెక్టులపై ఏపీపై తెలంగాణ ఫిర్యాదు

ప్రకాశం బ్యారేజీ దిగువన కృష్ణా నదిపై రెండు కొత్త బ్యారేజీలు నిర్మించాలన్న ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం ప్రతిపాదనపై తెలంగాణ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తీవ్రంగా స్పందించింది. కృష్ణా డెల్టా, దివిసీమ ప్రాంతాలకు మిగులు జలాలను నిల్వ చేసేందుకు గత టీడీపీ ప్రభుత్వం ప్రకాశం బ్యారేజీ దిగువన రెండు బ్యారేజీలను నిర్మించింది. అయితే చంద్రబాబు నాయుడు అమరావతి ప్రణాళికలో పూర్తిగా నిమగ్నమై ఉండడంతో అది ముందుకు సాగలేదు. 2019 సార్వత్రిక ఎన్నికల తరువాత, జగన్ మోహన్ రెడ్డి పగ్గాలు చేపట్టి, గత ప్రభుత్వం తలపెట్టిన అన్ని ప్రాజెక్టులను నిలిపివేశాడు.
అయితే, జగన్ మోహన్ రెడ్డి రెండు బ్యారేజీల పథకాన్ని చేపట్టి 2020లో ప్రకటించారు. కానీ, కోవిడ్ 19 కారణంగా గత రెండేళ్లుగా అది పేపర్‌పైనే ఉండిపోయింది. ఇప్పుడు రాష్ట్రంలో మరియు ఇతర చోట్ల కోవిడ్ 19 పరిస్థితి సాధారణ స్థితికి వస్తోంది. ప్రాజెక్టుల సాకారం చేసేందుకు ప్రభుత్వం ఎత్తుగడలు వేస్తోంది. ప్రస్తుతం ప్రాజెక్టు పనులు ప్రారంభించి టెండర్లకు వెళ్లేందుకు అధికారులు కసరత్తు చేస్తున్నారు.
కాగా, ఈ రెండు ప్రతిపాదనలను నిరసిస్తూ తెలంగాణ ప్రభుత్వం కృష్ణా రివర్ మేనేజ్‌మెంట్ బోర్డు (కేఆర్‌ఎంబీ)కి రెండు లేఖలు రాసింది. నదిపై ఏదైనా ప్రాజెక్టును ప్లాన్ చేయడానికి ముందు రెండు తెలుగు రాష్ట్రాలు KRMB నుండి క్లియరెన్స్ పొందాలని తెలంగాణ పేర్కొంది. అయితే, కేఆర్‌ఎంబీ నుంచి క్లియరెన్స్ కూడా రాకుండానే ఆంధ్రప్రదేశ్ రెండు ప్రాజెక్టులను ప్రారంభించిందని తెలంగాణ ప్రభుత్వం పేర్కొంది. కృష్ణానది తీరాన తాగునీటి కొరత తీవ్రంగా ఉందని తెలంగాణ పేర్కొంది. నది వెంబడి తాగునీటికి ప్రాధాన్యత ఇవ్వాల్సి ఉండగా, సాగునీటిని అందించే లక్ష్యంతో ఉన్న రెండు బ్యారేజీలను తెలంగాణ కేఆర్‌ఎంబీ ఆపాలని కోరింది. ఈ ఫిర్యాదుపై ఏపీ ప్రభుత్వం ఎలా స్పందిస్తుందో, ఫిర్యాదుపై KRMB ఏం చేస్తుందో చూడాలి.

Previous articleతీగల టీఆర్‌ఎస్‌ని వీడి కాంగ్రెస్‌లో చేరనున్నారా?
Next articleపిల్లలను ప్రభుత్వ పాఠశాలలో చేర్చిన ఏపీ ఐఏఎస్ అధికారి!