ఈటెలకి బిగ్ టాస్క్ ఇచ్చిన బీజేపీ?

హైదరాబాద్‌లో రెండు రోజులపాటు జరిగిన బీజేపీ జాతీయ కార్యవర్గ సమావేశం విజయవంతంగా ముగిసిన అనంతరం తెలంగాణలో ‘ఆపరేషన్ ఆకర్ష్’ కార్యక్రమాన్ని మరింత ముమ్మరం చేయాలని ఆ పార్టీ నిర్ణయించింది. ప్రస్తుతం, ఇంద్రసేనారెడ్డి ‘జాయినింగ్ & కోఆర్డినేషన్ కమిటీ’ ఛైర్మన్‌గా వ్యవహరిస్తున్నారు, ఇది బిజెపిని బలోపేతం చేయడానికి ఇతర రాజకీయ పార్టీలకు చెందిన నాయకులను చేర్చుకోవడంపై దృష్టి సారిస్తుంది .
తనను ఈ పదవి నుంచి తప్పించాలని ఇంద్రసేనారెడ్డి పార్టీ అధిష్టానాన్ని కోరినట్లు సమాచారం. ఇప్పుడు ఈ కీలక బాధ్యతను టీఆర్‌ఎస్‌ మాజీ మంత్రి, సీనియర్‌ నేత ఈటెల రాజేందర్‌కు అప్పగించాలని బీజేపీ యోచిస్తోంది.సార్వత్రిక ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో వీలైనంత ఎక్కువ మందిని తన గూటికి చేర్చుకోవాలని బీజేపీ భావిస్తోంది. హుజూరాబాద్ ఎమ్మెల్యే ఈటెల రాజేందర్ తెలంగాణ విభాగంలో బలమైన బీసీ నేత. రాష్ట్ర ఆవిర్భావ ఉద్యమం నుంచి తాను అనుబంధంగా ఉన్న తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టీఆర్ఎస్)తో పెద్ద విభేదాలు రావడంతో ఈటెల కాషాయ పార్టీలో చేరారు.
ఇప్పుడు ఆయనను ‘జాయినింగ్ & కోఆర్డినేషన్ కమిటీ’లో చేర్చడంతో పార్టీలో పదవిని ఇచ్చారు. కమిటీ ఏర్పడింది,కమిటీ నేతలు,ఇతర పార్టీలలో ఉన్న తిరుగుబాటుదారులను కాషాయ పార్టీలో చేర్చుకోవడంపై దృష్టి సారిస్తుంది. కమిటీలో ఈటెలకు కన్వీనర్గా స్థానం కల్పించారు.
ఈటెల పాపులారిటీని దృష్టిలో పెట్టుకుని బీజేపీకి కన్వీనర్ పదవి కట్టబెట్టారని రాజకీయ పరిశీలకులు అంటున్నారు. ఈటెల పనితీరు పట్ల బీజేపీ అధిష్టానం సంతోషం వ్యక్తం చేసి ఆయనకు పెద్దపీట వేయాలని భావిస్తున్నట్లు సమాచారం. తెలంగాణలో బండి సంజయ్కుమార్ స్థానంలో ఈటెల రాజేందర్ని బీజేపీ రాష్ట్ర చీఫ్గా చేస్తారని మీడియాలో వార్తలు రావడంతో ఈటెల రాజేందర్కు పదవి దక్కడం కొత్త పరిణామం.
ఈటెల ‘జాయినింగ్ & కోఆర్డినేషన్ కమిటీ’కి చైర్మన్‌గా, మాజీ ఎంపీ వివేక్ వెంకటస్వామిని కమిటీ వైస్ చైర్మన్‌గా నియమిస్తారని ప్రచారం జరుగుతోంది. ఈ ఇద్దరు నేతలు టీఆర్‌ఎస్‌ని వీడి బీజేపీలో చేరడం విశేషం. వివేక్ ఒక పారిశ్రామికవేత్త మరియు V6 న్యూస్ ఛానెల్ యజమాని కూడా.
బీజేపీ తెలంగాణ రాష్ట్ర చీఫ్ బండి సంజయ్ మంగళవారం రాష్ట్ర పదాధికారులు, జిల్లా అధ్యక్షులు, నియోజకవర్గ ఇంచార్జులతో సమావేశం కానున్నారు. ఈ సమావేశంలో కొన్ని కీలక నిర్ణయాలు తీసుకోనున్నారు. ఈ సమావేశంలో 119 నియోజకవర్గాల్లో నిర్వహించిన ‘సంపర్క్ అభియాన్’పై కూడా సమీక్షించనున్నారు.
రాష్ట్రంలో పార్టీ భవిష్యత్ కార్యాచరణ ప్రణాళిక మరియు రాబోయే ‘పార్లమెంట్ ప్రవాస్ యోజన’, బిజెపి కార్యక్రమాలకు వచ్చిన స్పందన మరియు 2024 ఎన్నికలలో పార్టీ కోసం ముందున్న రోడ్‌మ్యాప్‌పై కూడా సమావేశంలో చర్చించనున్నారు.
ఈటెల రాజేందర్ను కన్వీనర్గా భాజపా అధిష్టానం చేసిందని, ఆయనకు స్థానం ఎలా ఉంటుందో చూడాలని జోరుగా ప్రచారం సాగుతోంది.నాయకత్వాన్ని మెప్పించగలిగితే, ఆయనను బీజేపీ రాష్ట్ర చీఫ్గా చేసే అవకాశం ఉంది. అధికార టీఆర్ఎస్పై దాడి చేయడంలో బండి సంజయ్ విఫలమైనందున, బీజేపీ ప్రత్యామ్నాయాలను చూస్తోంది, ఈటెల పేరు తెరపైకి వచ్చింది. అంతా సవ్యంగా సాగితే ఈటెల బీజేపీ రాష్ట్ర చీఫ్గా ఎంపికయ్యే అవకాశం ఉంది.

Previous articleబీజేపీ-వైఎస్ఆర్సీపీ దోస్తీపై వైసీపీ ఎంపీ వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు!
Next articleApsara Gayatri