పిల్లలను ప్రభుత్వ పాఠశాలలో చేర్చిన ఏపీ ఐఏఎస్ అధికారి!

ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు చెందిన ఓ సీనియర్‌ ఐఏఎస్‌ అధికారి తన ఇద్దరు పిల్లలను ప్రభుత్వ పాఠశాలలో చేర్పించి అందరినీ ఆశ్చర్యపరిచారు. ఐఏఎస్‌ అధికారి , స్పోర్ట్స్ అథారిటీ ఆఫ్ ఆంధ్రప్రదేశ్ (SAAP) మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ N ప్రభాకర్ రెడ్డి తన ఇద్దరు పిల్లలను విజయవాడలోని పటమటలో ఉన్న జిల్లా పరిషత్ ఉన్నత పాఠశాలలో చేర్చారు. చాలా ఆసక్తికరమైన విషయం ఏమిటంటే, అతను జాయింట్ కలెక్టర్‌గా ఉన్నప్పుడు నెల్లూరులోని ప్రభుత్వ పాఠశాలలో తన పిల్లలను చేర్చాడు.
ప్రభాకర్ రెడ్డి తన కుమారుడు క్రిష్ ధరన్ 6వ తరగతిలో, కుమార్తె అలెక్స్ శృతి 8వ తరగతిలో పాఠశాలలో అడ్మిషన్లు పొందారు. పాఠశాలలో ఇప్పుడు ఆంగ్ల మాధ్యమం ఉంది, దాని కారణంగా బ్యూరోక్రాట్ తన పిల్లలను ప్రభుత్వ పాఠశాలలో చేర్చాడు. పాఠశాలలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నాడు-నేడు కార్యక్రమం కింద అందించిన ప్రాథమిక సౌకర్యాలతో పాటు విశాలమైన ఆట స్థలం మరియు కాంపౌండ్ వాల్ కూడా ఉన్నాయి. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం గత విద్యా సంవత్సరం నుంచి దాదాపు అన్ని ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో ఆంగ్ల మాధ్యమాన్ని ప్రవేశపెట్టింది. రాష్ట్రంలో బుధవారం పాఠశాలలు పునఃప్రారంభం కావడంతో ప్రభాకర్‌రెడ్డి భార్య లక్ష్మి పాఠశాలను సందర్శించి తమ పిల్లలకు అడ్మిషన్లు పొందారు.
ఆమె పాఠశాల ప్రధానోపాధ్యాయుడితో క్లుప్తంగా మాట్లాడింది. కొంతమంది ఉపాధ్యాయులతో, ముఖ్యంగా ఆంగ్ల ఉపాధ్యాయులతో సంభాషించింది. తరగతి గదుల్లో తిరుగుతూ పాఠశాలలోని ఇతర సౌకర్యాలను పరిశీలించారు. పిల్లల ప్రవేశం పాఠశాలకు కొత్త గుర్తింపును తెస్తుందని ఉపాధ్యాయులు స్వాగతం పలికారు. పటమటలోని జిల్లా పరిషత్ ఉన్నత పాఠశాల విజయవాడలోని పురాతన పాఠశాలల్లో ఒకటి మరియు ప్రస్తుతం అక్కడ గతంలో చదివిన కొంతమంది NRIలు మద్దతు ఇస్తున్నారు. గత రెండేళ్లుగా పూర్వ విద్యార్థులు పాఠశాలకు ఆపన్న హస్తం అందిస్తున్నారు.

Previous articleకృష్ణా నది ప్రాజెక్టులపై ఏపీపై తెలంగాణ ఫిర్యాదు
Next articleఅధికార పార్టీ ఎమ్మెల్యే వింత నిరసన!