మాజీ కేంద్ర మంత్రి కిల్లి కృపారాణి టీడీపీలో చేరనున్నారా?

తనకు ఎమ్మెల్సీ పదవి దక్కకపోవడం, జిల్లా అధ్యక్ష పదవి నుంచి తప్పించడంతో నిరాశ, నిస్పృహతో వైఎస్సార్‌సీపీకి చెందిన ఈ మాజీ కేంద్ర మంత్రి టీడీపీ వైపు చూస్తున్నారని, 2024లో శ్రీకాకుళం నుంచి టీడీపీ టికెట్‌పై పోటీ చేసేందుకు సిద్ధమయ్యారని, టీడీపీతో టచ్‌లో ఉన్నారని చెబుతున్నారు. అవును. మేము మాజీ కేంద్ర మంత్రి కిల్లి కృపారాణి గురించి మాట్లాడుతున్నాము. వైద్య నిపుణురాలు, ఆమె ప్రభావవంతమైన కళింగ సంఘం నుండి వచ్చింది. 2004లో కాంగ్రెస్‌లో చేరిన 2009 లో ఆమె టీడీపీ అధినేత కె.ఎర్రంనాయుడుపై పోటీ చేశారు.
ఆమె ఎర్రంనాయుడుని ఓడించి, మన్మోహన్ సింగ్ హయాంలో కేంద్ర మంత్రి కూడా అయ్యారు ఆ తర్వాత జరిగిన పరిణామాల్లో ఆమె 2019 ఎన్నికల్లో టీడీపీ చేతిలో ఓడిపోయారు. నిజానికి వైఎస్సార్‌సీపీకి చెందిన రెడ్డి శాంతి వెనుక ఆమె మూడో స్థానంలో నిలిచారు.
ఆ తర్వాత వైఎస్సార్‌సీపీలో చేరి జిల్లా వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ అధ్యక్షురాలిగా బాధ్యతలు చేపట్టారు. కానీ, ఇటీవలి మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణ తర్వాత, కృపారాణి స్థానంలో ఉద్వాసనకు గురైన మంత్రి ధర్మాన కృష్ణ దాస్‌ని నియమించారు. ఆమెను ఎమ్మెల్సీ చేయకపోవడంతో జిల్లా అధ్యక్ష పదవి నుంచి తప్పించారు.
జగన్ ఇటీవల శ్రీకాకుళం వచ్చినప్పుడు ఆమెను పైకి అనుమతించలేదు. అప్పటి నుంచి ఆమె టీడీపీలో చేరి 2024 ఎన్నికల్లో ఆ పార్టీ టికెట్‌పై పోటీ చేయాలని యోచిస్తున్నట్లు టాక్‌. ఆమె త్వరలో టీడీపీలో చేరేందుకు రంగం సిద్ధం చేసుకున్నట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది. అయితే కృపారాణి నుంచి ఎలాంటి ధృవీకరణ లేదు.

Previous articleకోమటిరెడ్డి బ్రదర్స్ కు కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ షాక్!
Next articleపవన్ కళ్యాణ్ “జనవాణి” కార్యక్రమానికి స్పందన !