వార్తాపత్రిక కొనడానికి వాలంటీర్లకు ప్రతి నెల రూ. 5 కోట్లు!

ప్రతి గ్రామం, వార్డు వాలంటీర్లకు ప్రతి నెలా రూ. 200 మంజూరు చేస్తూ జూన్ 29 న ఒక జిఓ విడుదల చేయబడింది, తద్వారా వారు అత్యధికంగా పంపిణీ చేయబడిన తెలుగు వార్తాపత్రికను కొనుగోలు చేయడానికి, వైసీపీ ప్రభుత్వం అమలు చేస్తున్న వివిధ సంక్షేమ పథకాల గురించి, ప్రస్తుత వ్యవహారాల గురించి వారికి అవగాహన కల్పించడానికి వీలు కల్పిస్తుంది.
ప్రభుత్వ పథకాలపై ఓటర్లకు అవగాహన కల్పించాలని వాలంటీర్లు కోరుతున్నారు.అదే సమయంలో, వార్తాపత్రిక ద్వారా పొందే సమాచారంతో ప్రభుత్వ పథకాలు, దాని విధానాలను విమర్శించే వారిపై గ్రామ మరియు వార్డు వాలంటీర్లు తిప్పికొట్టాలని ప్రభుత్వం కోరుకుంటుంది. ఇందుకోసం 2.66 లక్షల మంది వాలంటీర్లకు ప్రతి నెలా రూ.5.32 కోట్లు మంజూరు చేస్తారు.
ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డికి చెందిన జగతి పబ్లికేషన్స్‌ ప్రచురించే సాక్షి దినపత్రికకు పరోక్షంగా లబ్ధి చేకూర్చేందుకు ఈ చర్య తీసుకున్నట్లు రాజకీయ పరిశీలకులు చెబుతున్నారు.
వాలంటీర్లను ప్రభుత్వోద్యోగులమని ప్రభుత్వం చెబుతున్నప్పుడు, వారికి రోజు పత్రిక కొనడానికి ప్రభుత్వం అదనంగా డబ్బులు ఎందుకు ఇవ్వాలి అని టీడీపీ కార్యకర్తలు ప్రశ్నించారు.ప్రభుత్వ పథకాలతో పని చేస్తున్నందున వాటిపై అవగాహన కలిగి ఉండాలి.వారు బయటి వ్యక్తులు కాదని సూచించారు.
మంత్రి అంబటి వ్యాఖ్యలను గుర్తుచేస్తూ ప్రతిపక్ష పార్టీల నాయకులు వాలంటీర్లు వైసీపీ కార్యకర్తలైతే,పార్టీ కార్యకలాపాలపై బాగా అవగాహన కలిగి ఉండాలని అన్నారు. అలాంటప్పుడు,ప్రభుత్వ పథకాలు, వాటి అమలు గురించి తమను తాము అప్‌డేట్ చేయడానికి వార్తాపత్రిక అవసరం లేదని వారు భావించారు.
ఇది కేవలం డబ్బును మళ్లించడానికి, సిఎం సంస్థ నిర్వహించే సంస్థకు కొంత ప్రయోజనం చేకూర్చడానికి ఒక సాధనం అని ప్రతిపక్ష పార్టీలు ఆరోపిస్తున్నాయి.

Previous articleటీ-కాంగ్రెస్‌లోని సీనియర్లు రేవంత్ రెడ్డి మాట వినడం లేదా?
Next articleసంతోష్ జాగర్లపూడి దర్శకత్వంలో హీరో సుమంత్ కొత్త చిత్రం