మోడీజీ హైదరాబాద్ బిర్యానీ ఎంజాయ్ చేయండి,ఇరానీ చాయ్ తాగండి : కేటీఆర్

తెలంగాణకు వచ్చిన ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ, ఇతర బిజెపి నాయకులను స్వాగతిస్తూ టిఆర్ఎస్ వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్ కె.టి. హైదరాబాద్‌లో శరవేగంగా జరుగుతున్న జాతీయ కార్యవర్గ (ఎన్‌ఇసి) సమావేశాన్ని నిర్వహించాలన్న పార్టీ నిర్ణయంలో ఆశ్చర్యం ఏమీ లేదని రామారావు బిజెపి నాయకత్వంపై విరుచుకుపడ్డారు.
డబుల్‌ ఇంజన్‌ రాష్ట్రాలుగా చెప్పుకునే వెనుకబాటుతనమే బీజేపీ తమ సమావేశాలకు హైదరాబాద్‌ వంటి ప్రగతిశీల ప్రాంతాన్ని ఎంచుకునేలా చేసిందని తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టీఆర్‌ఎస్‌) అధినేత కేటీఆర్‌ మోదీకి రాసిన బహిరంగ లేఖలో పేర్కొన్నారు.
తమ డిఎన్‌ఎలో ద్వేషం, సంకుచిత మనస్తత్వం నిండిపోయిందని, ఎన్‌ఇసి సమావేశంలో బిజెపి నాయకులు అభివృద్ధి, ప్రజల సంక్షేమం గురించి మాట్లాడుతారని ఆశించడం చాలా ఎక్కువ అని కెటిఆర్ అన్నారు.
విద్వేషాన్ని రెచ్చగొట్టడమే బీజేపీ సమావేశం అసలు ఎజెండా అని, ఎలాంటి వినూత్న విధానాలు,పథకాల గురించి మాట్లాడడం లేదని ఆరోపించారు.ప్రజలను విభజించడమే బీజేపీ అసలు సిద్ధాంతమని ఆయన అన్నారు. బీజేపీ అబద్ధాల స్తంభాలపై నడుస్తోందని, బీజేపీ నేతలు ఆత్మపరిశీలన చేసుకోవాలని అనుకోవడం చాలా ఎక్కువని కేటీఆర్ అన్నారు. అభివృద్ధి కోసం పాటుపడుతున్న తెలంగాణ కంటే బీజేపీకి మంచి స్థానం లభించదని, తమను తాము ఆవిష్కరించుకుని, తమ రాజకీయాలకు కొత్త నాంది పలకాలని ఆయన అన్నారు.
బీజేపీ పాలిత రాష్ట్రాల్లో తెలంగాణ మోడల్ అభివృద్ధి, దాని విధానాలు, అమలు చేసే పథకాలను ప్రధాని మోదీ అధ్యయనం చేయాలని కేటీఆర్ అన్నారు.మత సామరస్యంతో కూడిన వసుదైక కుటుంబం లాంటి సమాజాన్ని నిర్మించాలని ఆలోచించి కొత్త ప్రారంభం దిశగా అడుగులు వేయాలని అన్నారు.
నీటిపారుదల, మౌలిక సదుపాయాలు, ఆవిష్కరణలు, అందరినీ కలుపుకొని పోతున్న రాష్ట్రంగా తెలంగాణ రాష్ట్రం తన రాజకీయ ఆలోచనలను మార్చుకోవడానికి బిజెపికి అవకాశం ఇస్తోందని ఆయన అన్నారు. కేంద్రప్రభుత్వం ప్రవేశపెట్టిన చాలా విధానాలు, పథకాలు తెలంగాణ నుంచి కాపీ కొట్టినవేనని కూడా గుర్తు చేస్తున్నాను.
ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద లిఫ్ట్‌ ఇరిగేషన్‌ ప్రాజెక్టు కాళేశ్వరంను ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ నేతృత్వంలోని తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఎలా నిర్మించిందో తెలుసుకోవాలని ప్రధాని మోదీ,బీజేపీ నేతలను కేటీఆర్‌ కోరారు.
కాళేశ్వరం ప్రాజెక్టును అధ్యయనం చేయడం ద్వారా దేశంలో నీటిపారుదల రంగాన్ని ఎలా పటిష్టం చేయాలో నేర్చుకోండి అని అన్నారు. మిషన్ కాకతీయ పథకాన్ని అధ్యయనం చేయడం ద్వారా దేశంలోని సరస్సులను ఎలా పునరుజ్జీవింపజేయాలో తెలుసుకోండి అని కేటీఆర్ తెలిపారు.
హైదరాబాద్‌లోని ఆతిథ్యాన్ని స్వీకరించి, హైదరాబాదీ దమ్ బిర్యానీ తినడం మరువకండి. కొన్ని సరికొత్త రాజకీయ ఆలోచనలతో పాటు మన హైదరాబాద్‌లో ఇరానీ చాయ్‌తో కొత్త ప్రారంభానికి శ్రీకారం చుట్టండి అని మంత్రి కేటీఆర్ తన సందేశాన్ని ముగించారు. బీజేపీ రెండు రోజుల ఎన్‌ఈసీ సమావేశం శనివారం హైదరాబాద్‌లో ప్రారంభమైంది. దీనికి ప్రధాని మోదీ, బీజేపీ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా, పలువురు కేంద్ర మంత్రులు, బీజేపీ పాలిత రాష్ట్రాల ముఖ్యమంత్రులు హాజరుకానున్నారు.

Previous articleవంగవీటి రాధా తిరిగి జనసేనలోకి వెళ్తారా?
Next articleఐపీఎస్ అధికారి ఏబీ ప్రభుత్వంపై పోరాటంలో విసిగిపోయారా?