ఆన్‌లైన్ సినిమా టిక్కెట్ల జిఓ అమలుపై హైకోర్టు స్టే!

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వం తీసుకున్న మరో నిర్ణయం న్యాయపరమైన అడ్డంకిని తాకింది. ఈసారి, సినిమా పరిశ్రమ నుండి రాష్ట్రానికి వచ్చే ఆదాయాన్ని క్రమబద్ధీకరించడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ప్రవేశపెట్టిన ఆన్‌లైన్ సినిమా టికెటింగ్ సిస్టమ్. ఆంధ్రప్రదేశ్ స్టేట్ ఫిల్మ్ టెలివిజన్ అండ్ థియేటర్ డెవలప్‌మెంట్ కార్పొరేషన్ (APSFTVTDC) నిర్వహించే ఆన్‌లైన్ పోర్టల్ ద్వారా మాత్రమే రాష్ట్రంలోని అన్ని సినిమా థియేటర్లు సినిమా టిక్కెట్లను విక్రయించడాన్ని తప్పనిసరి చేస్తూ రాష్ట్ర హైకోర్టు శుక్రవారం GO Ms No. 69ని నిలిపివేసింది.
రాష్ట్రంలోని అన్ని సినిమా థియేటర్లకు ఆన్‌లైన్ టిక్కెట్ బుకింగ్ సిస్టమ్‌కు నోడల్ ఏజెన్సీగా నియమించబడింది.మల్టీప్లెక్స్ థియేటర్లు, ఎగ్జిబిటర్స్ అసోసియేషన్, ఇతర ప్రైవేట్ ఆన్‌లైన్ టికెటింగ్ సంస్థలు దాఖలు చేసిన పిటిషన్లపై రెండు రోజుల పాటు వాదనలు,ప్రతివాదనలను విన్న హైకోర్టు, జిఓ అమలుపై స్టే ఇచ్చింది.మధ్యంతర ఉత్తర్వులు ఇస్తూ, జిఓపై తదుపరి చర్యలు తీసుకోవద్దని హైకోర్టు ఆదేశించింది.తుది విచారణ కోసం జూలై 27 కి వాయిదా వేసింది.
ప్రభుత్వానికి, థియేటర్లకు మధ్య ఆదాయాన్ని పంచుకోవడంపై స్పష్టత రాకపోవడంతో ఎగ్జిబిటర్లు హైకోర్టును ఆశ్రయించారు. ఎగ్జిబిటర్ల వాటాను తిరిగి చెల్లిస్తామని ప్రభుత్వం చెప్పగా, ఆన్‌లైన్ ద్వారా టిక్కెట్ల విక్రయాల మరుసటి రోజు.ఆన్‌లైన్ టిక్కెట్ విక్రయాల ద్వారా వచ్చే ఆదాయంపై మొదటి ఛార్జీ తమ వద్ద ఉండాలని, అమ్మకాల ప్రకారం రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి పన్ను చెల్లించాలని ఎగ్జిబిటర్లు వాదించారు ఆదాయ భాగస్వామ్య నమూనాపై APSFTTDCతో అవగాహన ఒప్పందాలపై సంతకం చేయడానికి వారు నిరాకరించారు,ఇది ఘర్షణకు దారితీసింది.
జూన్‌లో జారీ చేసిన జిఓలో ఇకపై రాష్ట్రంలోని అన్ని సినిమా థియేటర్లు థియేటర్ కౌంటర్లలో టిక్కెట్లను విక్రయించడానికి అనుమతించబడదని పేర్కొంది.థియేటర్లలో సినిమాలను చూడటానికి ఇష్టపడే ప్రేక్షకులు ఆన్‌లైన్‌లో మాత్రమే టిక్కెట్‌లను కొనుగోలు చేయాలి. APSFTTDC సినిమా థియేటర్లలో ఆన్‌లైన్ టికెటింగ్‌ను సర్వీస్ ప్రొవైడర్ ద్వారా నిర్వహిస్తుందని పేర్కొంది. రాష్ట్రంలోని థియేటర్లు APFDCతో ఒప్పందం కుదుర్చుకోవలసి ఉంటుంది, ఇది సినిమా టిక్కెట్ల విక్రయాన్ని నేరుగా సినీ ప్రేక్షకులకు తన ప్లాట్‌ఫారమ్ ద్వారా సినిమాల్లోకి ప్రవేశ రేటులో 2% మించకుండా సేవా రుసుము వసూలు చేస్తుంది.
థియేటర్లు అప్లికేషన్ ప్రోగ్రామింగ్ ఇంటర్‌ఫేస్ (API) మంజూరు చేయడం ద్వారా సినిమా థియేటర్‌లకు నోడల్ ఏజెన్సీ యొక్క గేట్‌వేని ఉపయోగించుకోవడానికి అనుమతి మంజూరు చేయబడుతుంది. ఇంకా, తమ ఆన్‌లైన్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌ల ద్వారా సినిమా టిక్కెట్‌లను అందించడంలో ఇప్పటికే నిమగ్నమైన సినిమా థియేటర్‌లు, సినిమా థియేటర్‌లలోకి ప్రవేశ రేటుపై 2% మించకుండా సేవా ఛార్జీతో నోడల్ ఏజెన్సీ సృష్టించిన, నిర్వహించే గేట్‌వే ద్వారా మాత్రమే తమ వ్యాపారాన్ని కొనసాగిస్తాయి. నోడల్ ఏజెన్సీ థియేటర్లలో సినిమా మొదటి షో (కొత్తగా విడుదల) తేదీ నుండి ఏడు రోజుల కంటే ముందుగా టిక్కెట్ల విక్రయం కోసం పోర్టల్‌ను ప్రారంభించదు.

Previous articleముక్తార్ అబ్బాస్ నఖ్వీ బీజేపీ ఉపరాష్ట్రపతి అభ్యర్థి అవుతారా?
Next articleవంగవీటి రాధా తిరిగి జనసేనలోకి వెళ్తారా?