ముక్తార్ అబ్బాస్ నఖ్వీ బీజేపీ ఉపరాష్ట్రపతి అభ్యర్థి అవుతారా?

దేశ ఉపరాష్ట్రపతి పదవికి పోటీ చేసే అభ్యర్థిపై బీజేపీ జాతీయ నాయకత్వం ఇప్పటికే దృష్టి సారించింది. ప్రస్తుతం ఉపరాష్ట్రపతిగా ఉన్న ఎం వెంకయ్య నాయుడును తప్పించి గిరిజన మహిళ ద్రౌపది ముర్ము ఎన్‌డిఎ రాష్ట్రపతి అభ్యర్థిగా ఎంపికయ్యారు.
ఉపరాష్ట్రపతి పదవి విషయానికొస్తే వెంకయ్య నాయుడుకు మరో పర్యాయం దక్కకపోవచ్చు. యువకుడు మరియు మరింత చురుకైన వ్యక్తి అయిన మరొక అభ్యర్థికి దారి తీయవలసి ఉంటుంది. ఉపాధ్యక్ష పదవికి మైనారిటీ వర్గానికి చెందిన వ్యక్తిని బిజెపి ఎంపిక చేసే అవకాశం ఉందని ఉన్నత స్థాయి వర్గాలు చెబుతున్నాయి.
ముక్తార్ అబ్బాస్ నఖ్వీని బీజేపీ ఎంపిక చేయవచ్చని వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ముఖ్తార్ అబ్బాస్ నఖ్వీ ఏబీవీపీ కి చెందిన వ్యక్తి, అయోధ్య ఉద్యమం సమయంలో బిజెపికి అండగా నిలిచారు. ఆ తర్వాత బీజేపీలో చేరి కేంద్ర మంత్రి అయ్యారు. కానీ, ఆయనను మంత్రివర్గం నుంచి తప్పించడంతో పాటు మళ్లీ రాజ్యసభకు కూడా నామినేట్ కాలేదు. బీజేపీ ఓ లక్ష్యంతోనే ఇలా చేసిందని సంబంధిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి.ఆయనను ఉపాధ్యక్షుడిగా చేయాలని భావిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది.
షియా అయిన నఖ్వీ ఇరాన్‌తో సంబంధాలను మెరుగుపరుచుకోవడంలో ఉపయోగపడుతుందని, ఇది భారతదేశ ఇంధన వ్యూహాలలో అవతరించే అవకాశం ఉందని బీజేపీ భావిస్తోంది. అలాగే, ప్రపంచవ్యాప్తంగా 57 ముస్లిం దేశాలతో భారతదేశ సంబంధాలను మెరుగుపరచడంలో అతను ఉపయోగపడతాడు. ఉపరాష్ట్రపతి రాజ్యసభ చైర్‌పర్సన్‌గా కూడా ఉంటారు.

Previous articleవైఎస్సార్‌సీపీ ప్లీనరీకి హాజరవనున్న విజయమ్మ!
Next articleఆన్‌లైన్ సినిమా టిక్కెట్ల జిఓ అమలుపై హైకోర్టు స్టే!