వైఎస్సార్‌సీపీ ప్లీనరీకి హాజరవనున్న విజయమ్మ!

అన్ని ఊహాగానాలకు తెరదించుతూ, జూలై 8, 9 తేదీల్లో జరగనున్న పార్టీ ప్లీనరీకి పార్టీ గౌరవాధ్యక్షురాలు, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి తల్లి వైఎస్ విజయమ్మ హాజరవుతారని వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ బుధవారం ప్రకటించింది. గుంటూరు జిల్లాలో ప్లీనరీ ఏర్పాట్లను పరిశీలించిన అనంతరం పార్టీ సీనియర్ నేత, ఎమ్మెల్సీ ఉమ్మారెడ్డి వెంకటేశ్వర్లు ఈ విషయాన్ని స్పష్టం చేశారు.
వైఎస్సార్‌సీపీ గౌరవాధ్యక్షురాలి హోదాలో విజయమ్మ ప్లీనరీకి హాజరవుతారు. దీనిపై ఎలాంటి చర్చలు, ఊహాగానాలు అవసరం లేదు అని అన్నారు. అయితే,ప్లీనరీకి హాజరైన తర్వాత విజయమ్మ పార్టీ గౌరవ అధ్యక్ష పదవిని తొలగిస్తూ పార్టీ రాజ్యాంగ సవరణను ఆమోదించే అవకాశం ఉన్నందున ఆ పదవి నుంచి వైదొలగవచ్చని చర్చ జరుగుతోంది.
వైఎస్‌ఆర్‌సికి ఏకైక శాశ్వత అధ్యక్షుడిగా జగన్‌మోహన్‌రెడ్డిని ప్రకటిస్తూ పార్టీ రాజ్యాంగాన్ని సవరిస్తూ తీర్మానం చేయనున్నట్లు పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి. ఎలాంటి గౌరవ పదవులు అవసరం లేదు, ప్రతి ప్లీనరీలో పార్టీ అధ్యక్షుడి ఎన్నిక కూడా ఉండదు.
ఐదేళ్ల విరామం తర్వాత వైఎస్సార్‌సీపీ ప్లీనరీ జరుగుతోంది. జగన్ తన పాదయాత్రకు నెలరోజుల ముందు 2017 జూలైలో చివరిసారిగా వైఎస్ఆర్సీ ప్లీనరీ జరిగింది.ప్లీనరీకి పార్టీ గౌరవ అధ్యక్షురాలి హోదాలో విజయమ్మ హాజరై పెద్ద విజయాన్ని సాధించారు.
2018లో జగన్ పాదయాత్రలో ఉన్నందున ప్లీనరీ జరగలేదు. 2019 లో,అతను అప్పుడే అధికారంలోకి వచ్చాడు, మరియు తరువాతి రెండేళ్లలో, కరోనావైరస్ మహమ్మారి కారణంగా అది నిర్వహించబడలేదు.
అందుకే అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత తొలిసారిగా జగన్ ప్లీనరీ నిర్వహిస్తున్నారు. గత రెండేళ్లుగా ఆయనకు,విజయమ్మకు మధ్య ఉన్న గ్యాప్ దృష్ట్యా ఆమె ప్లీనరీకి హాజరవుతారా? లేదా ? అనే అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.
విజయమ్మ తన కుమార్తె వైఎస్ షర్మిలతో, ఆమె తెలంగాణ పార్టీతో అనుబంధం కలిగి ఉన్నారు. వైఎస్సార్‌సీపీ గౌరవ అధ్యక్షురాలిగా విజయమ్మ కొనసాగితే ఆంధ్రాలో వైఎస్సార్‌సీపీ, తెలంగాణలో వైఎస్సార్‌సీపీ ప్రయోజనాలు దెబ్బతినే అవకాశం ఉందనే చర్చ సాగుతోంది.

Previous articleమోడీ కార్యక్రమానికి పవన్ కళ్యాణ్ కి ఆహ్వానం లేదా?
Next articleముక్తార్ అబ్బాస్ నఖ్వీ బీజేపీ ఉపరాష్ట్రపతి అభ్యర్థి అవుతారా?