టీఆర్ఎస్, బీజేపీ మధ్య హోర్డింగ్‌ల యుద్ధం!

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ బహిరంగ సభకు ముందు తెలంగాణ అధికార పార్టీ తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (TRS), ప్రతిపక్ష భారతీయ జనతా పార్టీ (BJP) మధ్య హోర్డింగ్‌ల యుద్ధం జరిగింది. సికింద్రాబాద్‌లోని పరేడ్ గ్రౌండ్స్ సమీపంలో బుధవారం నాడు ప్రధాని మోదీని విమర్శిస్తూ ఒక హోర్డింగ్ కనిపించింది, అక్కడ జూలై 3న ఆయన బహిరంగ సభలో ప్రసంగించనున్నారు. అయితే, సికింద్రాబాద్ కంటోన్మెంట్ బోర్డు అధికారులు వెంటనే బ్యానర్‌ను తొలగించారు. బైబై మోడీ అనే హ్యాష్‌ట్యాగ్‌తో పాటు ‘సాలు మోదీ-సంపకు మోదీ’ అనే ట్యాగ్‌లైన్‌తో పాటు మోదీ ఫోటోతో కూడిన హోర్డింగ్ బాటసారులను ఆకర్షించింది.
వివాదాస్పద వ్యవసాయ చట్టాలతో రైతులను ‘చంపడం’, యువతకు ఉద్యోగాలు కల్పించడంలో విఫలం, ఆకస్మిక లాక్‌డౌన్, నల్లధనాన్ని వెనక్కి తీసుకురావడం, ఎల్‌ఐసీని ప్రైవేటీకరించడం ద్వారా ప్రతి పౌరుడికి రూ.15 లక్షలు ఇస్తానని ఇచ్చిన హామీని వెనక్కి నెట్టడం వంటి ఆరు అంశాలను హోర్డింగ్ హైలైట్ చేసింది.ఇతర ప్రభుత్వ రంగ సంస్థలు. అయితే ఈ హోర్డింగ్‌ను ఎవరు పెట్టారనేది అందులో పేర్కొనకపోయినప్పటికీ బైబై మోడీ అనే హ్యాష్‌ట్యాగ్‌తో పాటు గత కొద్ది రోజులుగా టీఆర్‌ఎస్ మద్దతుదారులు సోషల్ మీడియాలో ట్యాగ్‌లైన్‌ని ఉపయోగిస్తున్నారు. గత వారం బీజేపీ తన కార్యాలయంలో ‘కేసీఆర్ కౌంట్‌డౌన్ మొదలైంది’ అనే ట్యాగ్‌లైన్‌తో హోర్డింగ్‌ను ఏర్పాటు చేసింది. కౌంట్‌డౌన్ క్లాక్‌తో కూడిన హోర్డింగ్‌లో ‘సాలు దొర-సెలవు దొర’ అనే నినాదం ఉంది.
తెలంగాణలో పార్టీ వ్యవహారాల ఇన్‌ఛార్జ్‌గా ఉన్న బీజేపీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి తరుణ్ చుగ్ జూన్ 25న కౌంట్‌డౌన్ క్లాక్‌ను లాంఛనంగా ప్రారంభించి, టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వానికి, ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర రావు (కేసీఆర్)కి ఇంకా 529 రోజులు మిగిలి ఉన్నాయని ప్రకటించారు.రాష్ట్రంలోని అన్ని కార్యాలయాల్లోనూ ఇదే తరహాలో కౌంట్ డౌన్ క్లాక్‌లను ఏర్పాటు చేస్తామని బీజేపీ ప్రకటించింది. ‘సాలు దొర సెలవు దొర’ నినాదంతో పార్టీ వెబ్‌సైట్‌ను కూడా ప్రారంభించింది, ఇందులో టిక్కింగ్ కౌంట్‌డౌన్ క్లాక్ ఉంది.టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వ వైఫల్యాలను కూడా ఎత్తిచూపారు.
బీజేపీ తన కార్యాలయంలో ఉన్న హోర్డింగ్‌ను తొలగించకుంటే రాష్ట్రవ్యాప్తంగా మోదీ మెడలో పాదరక్షల దండతో కూడిన బోర్డులను ఏర్పాటు చేస్తామని టీఆర్‌ఎస్ నేతలు బెదిరించారు. హైదరాబాద్‌లో ప్రధాని పర్యటన సందర్భంగా టీఆర్‌ఎస్‌ మద్దతుదారులు బ్యానర్లు, హోర్డింగ్‌లు ఏర్పాటు చేశారు. మే 26న మోదీ హైదరాబాద్ పర్యటన సందర్భంగా నగరంలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో 17 ప్రశ్నలతో కూడిన బ్యానర్లు ఏర్పాటు చేశారు. తెలంగాణ రాష్ట్ర ఏర్పాటు సందర్భంగా 2014లో కేంద్రం ఇచ్చిన హామీలకు సంబంధించి ఎనిమిదేళ్లు గడిచినా నెరవేరని ప్రశ్నలే ఎక్కువ. ఇంతకుముందు ఫిబ్రవరి 5న హైదరాబాద్‌లో పర్యటించిన మోడీని రాష్ట్ర అధికార పార్టీ ఇలాంటి ప్రశ్నలను అడిగారు.
సమతా మూర్తి విగ్రహాన్ని ఆవిష్కరించడానికి ప్రధాని నగరంలో ఉన్నందున, ఆ పార్టీ ‘తెలంగాణకు సమానత్వం ఎక్కడ ఉంది’ అని ప్రశ్నించింది. నగరం నడిబొడ్డున ఉన్న ట్యాంక్‌బండ్‌పై యువకుల బృందం నిర్వహించిన భారీ హోర్డింగ్ అందరి దృష్టిని ఆకర్షించింది. ప్రధానికి నెరవేర్చని వాగ్దానాలను గుర్తు చేస్తూ ఇందులో పలు ప్రశ్నలు సంధించారు. జులై 2న హైదరాబాద్‌లో బీజేపీ రెండు రోజుల జాతీయ కార్యవర్గం ప్రారంభం కానుంది. కార్యవర్గం ముగిశాక పరేడ్ గ్రౌండ్స్‌లో జరిగే బహిరంగ సభలో మోదీ, ఇతర బీజేపీ నేతలు ప్రసంగిస్తారు.

Previous articleతెలంగాణ మాజీ ఎంపీ విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి బీజేపీలో చేరే అవకాశం!
Next articleగంటా సక్సెస్ ఫార్ములా: రంగా + చంద్రబాబు = సక్సెస్?