తెలంగాణ మాజీ ఎంపీ విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి బీజేపీలో చేరే అవకాశం!

గత ఏడాది కాంగ్రెస్‌ను వీడిన మాజీ ఎంపీ కొండా విశ్వేశ్వర్‌రెడ్డి భారతీయ జనతా పార్టీ (బీజేపీ)లో చేరే అవకాశాలు కనిపిస్తున్నాయి. తెలంగాణలో పార్టీ వ్యవహారాల ఇంచార్జి జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి తరుణ్ చుగ్, రాష్ట్ర బీజేపీ అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్‌తో కలిసి విశ్వేశ్వర్‌రెడ్డిని కలిసి పార్టీలో చేరాల్సిందిగా ఆహ్వానించారు. పార్టీ జాతీయ కార్యవర్గ సమావేశానికి ఒకరోజు ముందుగా అంటే జూలై 1న హైదరాబాద్‌లో పార్టీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా సమక్షంలో రెడ్డి అధికారికంగా బీజేపీలో చేరే అవకాశం ఉంది.
విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి అపోలో హాస్పిటల్స్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ సంగీత రెడ్డి భర్త. కాంగ్రెస్‌లోకి మారడానికి ముందు అధికార తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టిఆర్‌ఎస్)లో ఉన్న రెడ్డి, కాంగ్రెస్ మరియు బిజెపి రెండూ టిఆర్‌ఎస్‌కు ప్రత్యామ్నాయం కాలేవని గతంలో ప్రకటించారు. 2023 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో టీఆర్‌ఎస్‌ను ఓడించాలనే లక్ష్యంతో కొత్త ప్రాంతీయ పార్టీని స్థాపిస్తానని, అలాగే ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్‌రావుపై అసంతృప్తిగా ఉన్న వివిధ చిన్న పార్టీల నాయకులను, టీఆర్‌ఎస్ నేతలను కూడా ఏకతాటిపైకి తీసుకురావాలని ఆయన యోచిస్తున్నారు.
గత ఏడాది మేలో కొందరు రైతుల భూములను ఆక్రమించారనే ఆరోపణలతో ఈటల రాజేందర్‌ను ముఖ్యమంత్రి చంద్రశేఖర్‌రావు తెలంగాణ మంత్రివర్గం నుంచి తప్పించడంతో ఆయనను కలిశారు. రాజేందర్ ఆ తర్వాత బీజేపీలో చేరి, గతేడాది నవంబర్‌లో జరిగిన ఉప ఎన్నికల్లో బీజేపీ టికెట్‌పై హుజూరాబాద్ అసెంబ్లీ స్థానం నుంచి తిరిగి ఎన్నికయ్యారు. విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి 2014లో టీఆర్‌ఎస్ టిక్కెట్‌పై చేవెళ్ల నుంచి లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసి గెలుపొందారు. ఆయన హయాంలో అత్యంత ధనవంతులైన ఎంపీల్లో ఒకరు.
పార్లమెంటు సభ్యునిగా పనిచేస్తున్నప్పుడు US పేటెంట్ పొందిన భారతదేశం నుండి ఏకైక పార్లమెంటేరియన్. వృత్తి రీత్యా ఇంజనీర్‌గా, రెడ్డి న్యూజెర్సీ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ టెక్నాలజీ, NJ మరియు U.S.లోని నెవార్క్‌లోని ఎసెక్స్ కౌంటీ కాలేజ్‌లో అనుబంధ ఫ్యాకల్టీగా పనిచేశారు, విజయవంతమైన సాఫ్ట్‌వేర్ వ్యవస్థాపకుడు, అతను సిటాడెల్ రీసెర్చ్ & సొల్యూషన్స్ అనే సంస్థను స్థాపించాడు. అభివృద్ధి. 2019 ఎన్నికలకు ముందు టీఆర్‌ఎస్‌ని వీడి కాంగ్రెస్‌లో చేరారు. చేవెళ్ల నుంచి మళ్లీ పోటీ చేసిన ఆయన టీఆర్‌ఎస్‌ అభ్యర్థి చేతిలో ఓడిపోయారు.

Previous articleవైసిపి సోషల్ మీడియా కోసం ఇంత మంది ఎందుకు?
Next articleటీఆర్ఎస్, బీజేపీ మధ్య హోర్డింగ్‌ల యుద్ధం!