తెలంగాణలోని పాఠశాలల్లో ప్రతిరోజూ ఐదు నిమిషాల యోగా, ధ్యానం!

తెలంగాణలోని అన్ని పాఠశాలల విద్యార్థులు రోజూ ఐదు నిమిషాల పాటు యోగా, మెడిటేషన్ సాధన చేయాల్సి ఉంటుంది.వారు పాఠశాల అసెంబ్లీలో లేదా తర్వాత తరగతి గదిలో దీనిని అభ్యసించవచ్చని పాఠశాల విద్యా శాఖ బుధవారం ప్రకటించింది. యోగా మరియు ధ్యానం అకడమిక్ క్యాలెండర్‌లో భాగంగా చేయబడ్డాయి.
బుధవారం విడుదల చేసిన 2022-23 అకడమిక్ క్యాలెండర్ ప్రకారం, రాష్ట్ర బోర్డుకి అనుబంధంగా ఉన్న అన్ని పాఠశాలల్లో నెలలో ప్రతి మూడవ శనివారం నో బ్యాగ్ డే ఉంటుంది. పాఠశాలలు అన్ని తరగతులకు ఆంగ్లంలో కమ్యూనికేటివ్ స్కిల్స్ కోసం వారంలో ఒక పీరియడ్‌ను కేటాయించాలని కోరారు.ఈ కాలంలో ఆంగ్లంలో వార్తాపత్రిక చదవడం, కథ చెప్పడం, కథల పుస్తక పఠనం మరియు డ్రామా/స్కిట్ మొదలైనవి ఉండవచ్చు.
క్యాలెండర్ సహ-పాఠ్యాంశాలకు ప్రాధాన్యతనిస్తుంది. శారీరక మరియు ఆరోగ్య విద్య,పని మరియు కంప్యూటర్ విద్య, విలువ విద్య మరియు జీవన నైపుణ్యాలు, కళ మరియు సాంస్కృతిక విద్య. డిపార్ట్‌మెంట్ ప్రైమరీకి వారానికి 14 పీరియడ్‌లు, అప్పర్ ప్రైమరీకి తొమ్మిది, హైస్కూళ్లకు ఎనిమిది పీరియడ్‌లు కేటాయించింది. విద్యార్థులకు ఈ సబ్జెక్టులలో అనధికారిక మూల్యాంకనం కూడా ఉంటుంది.
క్యాలెండర్ ప్రకారం, ఫార్మేటివ్ అసెస్‌మెంట్ (FA)-I పరీక్షలు జూలై 21లోగా మరియు FA-IIని సెప్టెంబర్ 5లోగా నిర్వహించాలి. FA-IIIని డిసెంబర్ 21లోపు నిర్వహించాల్సి ఉండగా, FA-IVని నిర్వహించాలి X తరగతులకు జనవరి 31,2023 మరియు I నుండి IX తరగతులకు ఫిబ్రవరి 28.
సమ్మేటివ్ అసెస్‌మెంట్ (SA)-I పరీక్షలు నవంబర్ 1 నుండి 7 వరకు షెడ్యూల్ చేయబడ్డాయి.I నుండి IX తరగతులకు సంబంధించిన SA-II ఏప్రిల్ 10 నుండి 17, 2023 వరకు షెడ్యూల్ చేయబడ్డాయి. X తరగతికి ప్రీ-ఫైనల్ పరీక్షలు ఫిబ్రవరి 28కి ముందు నిర్వహించబడతాయి. మరియు మార్చి, 2023లో SSC బోర్డ్ పరీక్షలు.విద్యా సంవత్సరంలో చివరి పనిదినం ఏప్రిల్ 24, 2023 మరియు ఏప్రిల్ 25 నుండి జూన్ 11, 2023 వరకు వేసవి సెలవులు ఉంటాయి.

Previous articleపాలనలో గందరగోళం… నియంత్రణ కోల్పోవటమా?
Next articleవైసిపి సోషల్ మీడియా కోసం ఇంత మంది ఎందుకు?