పాలనలో గందరగోళం… నియంత్రణ కోల్పోవటమా?

ముఖ్యమంత్రిగా వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డికి ఇది మొదటి టర్మ్ కావడంతో అధికారులు, ఉద్యోగులు ఆయన్ను సులువుగా తీసుకుంటున్నట్లు కనిపిస్తోంది. జగన్ మోహన్ రెడ్డి పనులు సులువుగా తీసుకోవడంతో ఇది మరో మార్గం కూడా కావచ్చు. ఏది నిజమో పరిపాలనలో మాత్రం గందరగోళం నెలకొంది. పారదర్శకత, జవాబుదారీతనం వంటి పదాలు పాలనలో కనిపించవు.
గత రెండు రోజులుగా రాష్ట్రంలో జరుగుతున్న పరిణామాలు రాష్ట్రంలో పాలన సాగడం లేదన్న విషయాన్ని తెలియజేస్తున్నాయి. జీపీఎఫ్ ఖాతాల నుంచి తమ డబ్బును విత్‌డ్రా చేయడంపై ఉద్యోగులు కేకలు వేయడంతో మంగళవారం గందరగోళం నెలకొంది. ఉద్యోగులలో గందరగోళాన్ని తొలగించే చర్య ఎవరికీ తెలియదు లేదా కనీసం ఎవరికీ లేదు.
అస్తవ్యస్తంగా ఉన్న ఉద్యోగులకు బుధవారం మరింత ఆజ్యం పోసింది. ప్రభుత్వం కల్పిస్తున్న ఉచిత వసతి గృహాలను ఖాళీ చేయాలని ప్రభుత్వ ఉద్యోగులను కోరుతూ సీనియర్ అధికారి సాయంత్రం ఉత్తర్వులు జారీ చేశారు. 2017లో ప్రభుత్వం రాజధానిని హైదరాబాద్‌ నుంచి అమరావతికి మార్చినప్పటి నుంచి ఉచిత వసతి కల్పించారు. ఇప్పుడు, 24 గంటల కంటే తక్కువ సమయం ఉండటంతో,అపార్ట్‌మెంట్‌లను ఖాళీ చేయమని ప్రభుత్వం వారిని కోరింది! నిరసన తెలిపిన ఉద్యోగుల్లో మళ్లీ గందరగోళం నెలకొంది.
కొన్ని గంటల తర్వాత, ఉచిత వసతిని మరో రెండు నెలలు పొడిగిస్తున్నట్లు ముఖ్యమంత్రి కార్యాలయం నుండి సమాచారం వచ్చింది!రెండు కారణాల వల్ల ప్రభుత్వంలో ఇటువంటి విషయాలు ముఖ్యమంత్రి పరిపాలనపై నియంత్రణ కోల్పోయినప్పుడు లేదా కొంతమంది ఉద్యోగులు ప్రభుత్వాన్ని నాశనం చేయాలని ప్లాన్ చేసినప్పుడు. ఈ అస్తవ్యస్త పాలనకు ఈ రెండింటిలో ఎవరు కారణమనేది అధికారంలో ఉన్న వారికి ఆందోళన కలిగిస్తోంది.

Previous article2024 ఎన్నికల కోసం బాబును తరిమికొట్టండి వైసిపి నినాదం!
Next articleతెలంగాణలోని పాఠశాలల్లో ప్రతిరోజూ ఐదు నిమిషాల యోగా, ధ్యానం!